Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Lâu lâu em post bài góp vui với các anh em, thấy các bác mấy hôm rồi chia sẻ các chuyến du Xuân rôm rả trên diễn đàn quá nên em cũng hưởng ứng phong trào.

Du xuân 2023 lang thang, độc hành cùng "vợ cả" Honda CR-V

Xe em mua cũng được 1 thời gian rồi, xui cái lúc vừa mua xe xong thì dính dịch nên 2 năm qua chỉ loanh quanh gần TPHCM chưa đi xa nhiều, odo mới gần 20k km. Đợt này mọi thứ đã ổn, công việc cũng đã xong xuôi trước tết nên em quyết định lang thang ít ngày.

Đón giao thừa xong với bạn bè và gia đình thì mùng 1 em lên đường, độc hành, thích đi tới đâu thì đi, dừng đâu thì dừng, phóng khoáng tự do, miễn xăng đầy bình, tiền…còn trong thẻ và ta thì còn trẻ mà! Kkkk

Mùng 1 nên cao tốc Long thành vắng xe, em cứ đều đều 110, 120 km/h cài cruise control thích ứng với cảnh báo làn đường là cứ thế mà chạy, thong dong, an toàn, yên tâm. mở thêm tí nhạc xuân là quá tuyệt sau 1 năm cày bừa.

Đi dọc thường thấy nhà nhà ăn tết vui vẻ rộn ràng. Thỉnh thoảng cũng bắt gặp vài bác lái xe đi du xuân hay về quê, hành lý quà cáp chất đầy cả cốp sau hay cả lên nóc xe nhìn cũng thú vị.

Biển cà ná lúc chiều. Đoạn Phan rang - Nha trang được nhiều bác cảnh báo vụ bắn tốc độ nên em bật adaptive cruise control cứ thế mà đều đều, an tâm, ko lo bị vẫy lại làm chuyến đi mất cảm xúc.

Mấy cánh đồng quạt gió Ninh Thuận nhìn như bên Hà Lan

Ngày đầu thong thả em chạy ra tới luôn Phú yên vào tối tối, cùng gần 600 km nhưng tới nơi người vẫn khỏe re, còn lái xe dạo, thăm thú vài nơi của Tuy hòa rồi mới về ngủ! lần đầu lái xe xa và nhiều trong 1 ngày tới vậy với em như vậy là quá ổn.

Ngủ 1 giấc sáng hôm sau chạy theo đường ven biển thăm thú và ngắm mặt trời mọc đón nắng sáng

Đứng ngắm cảnh biển, hít một hơi dài, ko khí thật trong lành và dễ chịu. Đi đâu, cái em thích là được đổi gió nên cứ thích tận thưởng cái không khí trong lành, thoáng đãng của nơi đến.

Lang thang tới chiều thì dừng chân ở Quy nhơn, ghé thăm chúc tết người thân, được khen xe đẹp khéo chọn mà mát lòng nhưng cũng bị nhắc khéo năm sau dẫn thêm cô nào xinh xinh về chúc tết nha.

Năm nay em đi nhẹ nhàng tới Quy Nhơn thôi, năm sau sẽ xin phép phụ huynh đi Xuyên việt như mấy ae trên 4rum đi mà thèm (nếu em chưa lấy vợ).

Tổng kết sau chuyến đi, ngắm nhiều cảnh đẹp, quên hết muộn phiền sau 1 năm bộn bề công việc. Vì chuyến đi cũng đơn giản nên không có nhiều điều chia sẻ với mấy bác. Tổng kinh phí hết chỉ tầm 8 triệu cho 1.300 km và 4 ngày.

Chúc cả nhà một năm mới an khang, như ý và có nhiều chuyến đi an toàn và nhiều niềm vui

Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Ước gì mình còn single như bác chủ, mỗi năm đưa về quê 1 cô, sau sau lại cô khác, đều như vắt chanh tầm chục năm cho đủ trải nghiệm.
haha, mình làm đúng theo lời bác, kết quả là ông bà già nói: Cấm đưa gái về nhà, chỉ đưa khi đã chốt sẽ cưới :D . Ông bà già chán quá rồi, nhiều khi nói chuyện còn nhớ nhầm tên :D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chủ thớt máu thật nhỉ. Mình mà đi 1 mình thì mình chẳng đi, ít ra phải có người ngồi kế bên chớ. Bạn gái thì nhiều, rủ đại lấy 1 cô mà đèo đi, tiện thể còn vui chơi giải trí có người kế bên hoặc sát bên chớ.

• Like
Reactions: Halan2022