Thảo Luận Chung Đưa xe vào nhà ???

Hạng B2
23/3/13
188
177
43
nếu nhà bác dự định đậu xe phía bên phải nhà (nhìn từ trong ra) thì de vào là chuẩn luôn, cặp sát tường vẫn xuống xe dễ dàng (chạy tới thì bác phải chừa chổ để chui ra -> phần còn lại sẽ hẹp)

mình nghĩ là nếu tới không chạm thì lùi cũng sẽ vậy

em đậu xe sát tuờng bên trái (từ trong nhà nhìn ra). nếu de vào , thì em sẽ bò ra ngoài qua ghế phụ

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Nhà mình ngang chỉ 2m6, hẻm 6m, nhưng mình toàn chạy thẳng vào, vì phải để sát bên trái (nhìn từ trong nhà ra) để khỏi phải trèo ghế phụ

• Like
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Thực sự khó khăn đấy bác à, nếu nền nhà trơn khi tiến vào rất nguy hiểm đặc biệt khi bác đi mưa về lốp ướt bác tăng 1 chút ga để leo vào nhưng do xe phía sau nặng (lên dốc) bánh trước trượt là quang ngang đầu xe nhé, altis ko tự động ngắt đâu. Sân nhà em 6x5m thêm cái sảnh 1.5m được lát bằng gạch cỏ Đồng Tâm 40x40 thể mà có lần rửa sân, xe vào từ từ do 2 bánh sau vướng cái gờ 3 cm xe đứng lại em nhấn thêm tý ga thế mà bánh trước bị quăng ngang hú hồn (do sân rộng chủ quan)
Lùi xe là ok hơn, nhưng điểm yếu là lùi lên dốc cũng nguy hiểm ko kém.
Cách tốt nhất là đổi xe gầm cao.

• Like
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Có cách này bác làm đơn giản mà chắc chắn hiệu quả, vì nề nhà bác cao hơn sân 15cm khi bác đặt hai cầu sắt ngắn thì độ chênh vẫn nhiều nén bánh trước phải kéo vì không có đà nén bị trượt, bác xử lý bằng cách: vì chênh 15cm và hè san rộng 1,5 m bác đổ xà bần vào chỗ dầy đầm chặt rồi đổ khoảng 5cm đến 7cm bê tông vát từ cửa xuống bác đổ toàn bộ san cho đẹp và dễ lái về mặt bê tông bác lăn nhám khi đó độ dốc sẽ thoai nhẹ bác cho xe len nhẹ nhàng còn ngoài san với độ dốc và đổ cả san bác vẫn để Honda vo tư mà vẫn dẹp. Em đảm bảo bác làm vậy xe bác chay vào ngon ẹc nếu ko ngon em đền bác ....bác nén nghe em

Hạng B2
17/3/10
172
42
28
Cụ ơi, Cụ lùi xe vào giùm em là Ok ngay, thông số chỗ để xe và hẻm của Cụ như vậy là quá ngon rồi. Cụ cứ hạ kính xuống khi lùi, cần thiết thì bước xuống để quan sát (chẳng sợ ai cười hết), từ từ vào là Ok hết
Xe cụ còn mua được thì nhằm nhò gì việc cụ ...đưa xe vào nhà!!! He He

• Like
Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Cũng lái mới, chưa tự tin lắm nên sẵn tiện các bác cho em hỏi: Đường 9m, nhà em cổng rộng 2,1m, cách 1,5m là vào cửa chính rộng 2,1m. Kích thước chỗ đậu: 3,2x6m. Xe em cũng Altis 2014 vậy em de thẳng vào có bị gì không?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Cũng lái mới, chưa tự tin lắm nên sẵn tiện các bác cho em hỏi: Đường 9m, nhà em cổng rộng 2,1m, cách 1,5m là vào cửa chính rộng 2,1m. Kích thước chỗ đậu: 3,2x6m. Xe em cũng Altis 2014 vậy em de thẳng vào có bị gì không?
Bác áp dụng bài thi B2 lùi xe vào chuồng là OK, nhà em kích thước tương tự như Bác nhưng xe em CR-V em lùi vào vài lần riết rồi quen. Quan sát kỹ từ từ vào canh đít hai bên cổng đánh lái thẳng là OK nếu chưa quen canh đít thì Bác có thể sào chẽ vài lần là vào tốt. Hình như bề ngang Altis khoảng 1,8m phải không Bác?

• Like
Reactions: Prodixetho