Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Thưa các bác em đang đi Carens nhưng cuối năm nay em tính đổi xe khác đi tại vì xe em nó hơi chật nên mới đổi thôi.Sau nhiều lần suy nghĩ em thấy chỉ có 3 lạoi này thôi IN/FT dầu/FORD EV dầu,tiêu chí của em là không gian trong xe rộng máy dầu hay xăng em không quan trọng kiểu dáng nhìn hài hoà là được và tiết kiệm nhiên liệu nữa nha các bác.Em biết là các bác trong đây là fan của TOY và FORD cũng nhiều và cũng nhiều bác đã sử dụng qua em nó nên bác nào có ý giúp em thì xin cám ơn trước.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Inn phù hợp cho cả 2 mục đích sử dụng và kinh doanh. Hàng ghế thứ 3 của Inn ngồi 3 người thỏa mái, không co chân như FE nên đi xa không mỏi.

Hạng B2
5/3/07
149
322
63
vnn.com.vn
Inn đi bác,em thấy Inn chạy đầy đường,ma người VN minh cái gì người ta xài nhiều là tốt hè,trong đó có em.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
FE gắn trên khung ranger nên chỗ hàng ghế thứ 3 bị cao lên, em thấy hàng ghế 3 của nó mặt ghế sát với sàn lắm nên ngồi không thoải mái, Carens thì hàng ghế 3 còn thoải mái hơn nếu hàng 2 đẩy lên trên 1 chút. To Fortu em chưa xem nhưng cũng lắp trên khung hilux bán tải nên có thể hàng ghế 3 cũng không rộng lắm. INN thì cũng không thể rộng hơn carens là mấy

Bác đang đi caren mà muốn đổi xe rộng hơn thì nên xem đến GRANDIS, hoặc rẻ hơn là carnival, mắc hơn thì mấy em minivan như To sienna , honda oddy...

Mấy em van cỡ lớn này nếu máy xăng thì chắc chắn hao hơn caren nhiều đó bác :D - xe nặng, máy lớn mà

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Nếu chỉ có 03 con này, thì em cũng chọn In > FT dầu > FE.
Hàng ghế thứ 3 của FT như IN thôi. Bề ngang rộng hơn IN như lại cho phép ngồi 02 người (FT chỉ có 1 chỗ, IN lại 8 chỗ) ==> có cảm giác rộng rãi thỏa mái hơn IN.

pk
Tập Lái
14/12/08
27
0
0
47
Nếu có điều kiện, bác làm luôn con Toyota Senna hay Honda Odyssey như bác Tonngocnghia góp ý ở trên, chạy vừa sướng và cả gia đình ngồi cũng rất thoải mái. Đặc biệt nếu Bác chở đồ thì có thể gập hàng ghế thứ 3 lại, chở được khối đồ.