Hạng C
13/2/08
557
11
18
tuanle nói:
khoaichoi nói:
tuanle nói:
đi luôn bác ạ, hiệu lực cho 4b tính theo vạch 4b, đèn đỏ mà xe chỉ cần ló cái bảng số qua khỏi vạch 4b thì đc đi tiếp, bất chấp xe ưu tiên luôn
cái này mình có chắc là cãi được với xxx k bác!!!! nếu ko là toi!!!
vụ taxi va chạm xe cấp cứu văng cháu bé ra ngoài (tử vong) xử rồi đó, taxi trắng án vì xe đã vào giao lộ thì cấp cứu phải nhường

còn ranh giới giao lộ là cái vạch, mình thò qua vạch là đã xâm phạm giao lộ, không thể dừng mà phải đi tiếp

luật thế, con cãi đc không là chiện khác, không vượt nó bảo vượt thì cũng đến 99% bác không cãi lại đc
vì ở đây đến 2 vạch ... mà e thấy trong luật đâu có nói đến 2 vạch dừng này.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.362
113
đây
dễ nhất là thế này, bác cứ ra ngay giao lộ túm tóc chú xxx kéo cổ lại hỏi y như trên, sẽ sớm có kết quả chính xác

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
@khoaichoiL Luật thì không nhưng lệ có thì ráng mà chịu.:D

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Các Pak coi có trang web nào của ngành CA hoặc ngành Luật ae mình vô mục Hỏi & Đáp ( giống như dangkiemoto.com vậy) để trao đổi những thắc mắc này, các Pak đóng góp nha !

Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
Theo em khi có đèn vàng thì bác nên giảm tốc mà dừng trước vạch, còn khi mã đã đi qua vạch rồi thì cứ đi tiếp (trường hợp là đèn chuyển sang vàng) chứ đừng có run rẩy mà dừng lại thì kiểu gì cũng bị xxx nó úp, mà dừng lại thì cũng dính vạch và cũng sai luật nữa, mà lùi thì lại va vào mấy thằng sau đít :)
Hỏi đáp thắc mắc thì các bác nên vào trang này Bạn đường vào mục hỏi đáp mà hỏi sẽ có chuyên gia xxx trả lời cho nhà bác
Chúc bác an lành trên đường!

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Các bác hiền nhỉ ?
Em mà ko vi phạm đố xxx bắt lỗi em.

Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
E thì nhiều khi chưa vàng mà xanh còn 1-2 giây e cũng dừng luôn, nên rất khoẻ. Nhiều khi do tình hình trên đường nữa, mà e thì hay dừng ở vạch 2 bánh luôn, trừ khi có chữ viết chỉ dành cho xe 2 bánh.