Hạng D
22/8/16
2.236
22.730
113
Cao độ thì chừng vài trăm m thôi anh, còn khoảng cách thì có thể lên đến hơn 100Km. Mục đích là để xoay vòng chụp nhiều dự án ở một lượt bay ....
Hỏi giá nó chưa? Các drone phổ biến gọi là xịn trên thị trường hiện giờ chỉ chạy được 20-30p thôi.

Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36
Hỏi giá nó chưa? Các drone phổ biến gọi là xịn trên thị trường hiện giờ chỉ chạy được 20-30p thôi.
20-30 phút là drone 4 cánh quạt a. Còn loại fix wing drone thì khác, fixed wing drone parot bên Us đang bán bay được 60 phút, giá tầm 1500$ Còn trên một số diễn đàn độ chế thì max 2h bằng pin lithium, động cơ xăng thì max 5h.

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
20-30 phút là drone 4 cánh quạt a. Còn loại fix wing drone thì khác, fixed wing drone parot bên Us đang bán bay được 60 phút, giá tầm 1500$ Còn trên một số diễn đàn độ chế thì max 2h bằng pin lithium, động cơ xăng thì max 5h.
Fixed wing drone có dừng trên không để chụp hình được không bác?

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó có group chia sẻ thông tin rồi bác... nên để trả phí mà cập nhật tiến độ đối với người mua là ko cần thiết.
Còn bay để chụp lấy thông tin thì nó có dịch vụ bay thuê lấy db. Cái này ko biết con của bác cạnh tranh nổi ko nữa. Long range thực ra ko cần thiết lắm vì đội bay giờ càng lúc càng rải khắp các vùng miền rồi. Chơi con thường cũng đã đc 10km.
Mình thấy nhiều người mua các dự án bất động sản như chung cư, đất nền .... có nhu cầu kiểm tra tiến độ dự án theo tuần để xem chủ đầu tư có làm như cam kết hay không ... rất nhiều dự án ngâm hết năm này qua năm kia, người mua phải mất nhiều thời gian đi tới đi lui để kiểm tra dự án ... Ngoài ra những nhà đầu tư có thể dùng dịch vụ của mình để chụp lại toàn cảnh xung quanh dự án để có nhiều thông tin hơn ...

Ý tưởng của mình là sẽ cung cấp dịch vụ trả phí, người dùng sẽ yêu cầu một địa điểm nào đó cần chụp ảnh, người dùng chỉ cần gởi vị trí định vị trên google map là đủ, bên mình sẽ dùng drone tầm xa có khả năng bay xa khoản 100-200Km và có thể chụp trong ngày và trả kết quả cho người yêu cầu, có thể nhiều người cùng tạo request để chia sẻ chi phí rẻ hơn cho từng người ...

https://www.youtube.com/watch?v=0Ntdg-p5Y4w

Mình post lên đây để xem thử mọi người có nhu cầu để mình nghiên cứu hệ thống này. Một số anh chị nghĩ ý tưởng này có vẻ bị điên, nhưng thực tế hoàn toản khả thi nếu biết cách research trên mạng ... chỉ sợ làm xong rồi không ứng dụng được vào thực tế
View attachment 2288282

• Like
Reactions: nob_no
Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36
Fixed wing drone có dừng trên không để chụp hình được không bác?
UAV không dừng trên không, tất cả camera trên fix wing drone có tốc độ chụp cao, nên vừa bay vừa chụp ... ví dụ như fix wing drone parot vừa bay vừa chụp và kết quả được như vầy:
Dùng drone để kiểm tra tiến độ các dự án ở HCM

Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36
Nó có group chia sẻ thông tin rồi bác... nên để trả phí mà cập nhật tiến độ đối với người mua là ko cần thiết.
Còn bay để chụp lấy thông tin thì nó có dịch vụ bay thuê lấy db. Cái này ko biết con của bác cạnh tranh nổi ko nữa. Long range thực ra ko cần thiết lắm vì đội bay giờ càng lúc càng rải khắp các vùng miền rồi. Chơi con thường cũng đã đc 10km.
cảm ơn thông tin bổ ích của anh

Hạng D
22/8/16
2.236
22.730
113
Bạn làm cái này vì đam mê thì được, chớ để kiếm tiền dịch vụ thì khó.
Nếu có khiếu ăn nói thì làm youtuber cho mảng này hợp lý hơn

Hạng B2
15/8/18
206
135
48
drone bay quay update tiến độ bây giờ bay tầm xa 10-20km là thấy ok lắm rồi, bác chơi con bay được 200km thì số tiền mua nó là bao nhiêu, và mức độ an toàn, sóng GPS, drone lỗi, rớt cái cũng toang tiền nhỉ?? Và đứng cả ngày để bay đi bay về hả.
VD: đứng SG bay ra Vũng Tàu quay cái biển rồi về :D

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
UAV không dừng trên không, tất cả camera trên fix wing drone có tốc độ chụp cao, nên vừa bay vừa chụp ... ví dụ như fix wing drone parot vừa bay vừa chụp và kết quả được như vầy:
View attachment 2288885
Vậy chất lượng và giá cả hình ảnh cạnh tranh thế nào với hàng chục đội dịch vụ quad-copter khắp nơi anh? Ưu thế cạnh tranh của mình là gì?
Nói không phải xui, nhưng việc điều khiển, thu hồi, bảo đảm tính toàn vẹn cho 1 con drone từ khoảng cách hàng trăm km với tầm cao bay vài chục m là mong manh!

• Haha
Reactions: Tấn Dũng