Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36
Mình thấy nhiều người mua các dự án bất động sản như chung cư, đất nền .... có nhu cầu kiểm tra tiến độ dự án theo tuần để xem chủ đầu tư có làm như cam kết hay không ... rất nhiều dự án ngâm hết năm này qua năm kia, người mua phải mất nhiều thời gian đi tới đi lui để kiểm tra dự án ... Ngoài ra những nhà đầu tư có thể dùng dịch vụ của mình để chụp lại toàn cảnh xung quanh dự án để có nhiều thông tin hơn ...

Ý tưởng của mình là sẽ cung cấp dịch vụ trả phí, người dùng sẽ yêu cầu một địa điểm nào đó cần chụp ảnh, người dùng chỉ cần gởi vị trí định vị trên google map là đủ, bên mình sẽ dùng drone tầm xa có khả năng bay xa khoản 100-200Km và có thể chụp trong ngày và trả kết quả cho người yêu cầu, có thể nhiều người cùng tạo request để chia sẻ chi phí rẻ hơn cho từng người ...

https://www.youtube.com/watch?v=0Ntdg-p5Y4w

Mình post lên đây để xem thử mọi người có nhu cầu để mình nghiên cứu hệ thống này. Một số anh chị nghĩ ý tưởng này có vẻ bị điên, nhưng thực tế hoàn toản khả thi nếu biết cách research trên mạng ... chỉ sợ làm xong rồi không ứng dụng được vào thực tế
Dùng drone để kiểm tra tiến độ các dự án ở HCM

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
22/8/16
2.216
22.221
113
Này chắc là ý tưởng mới loé trong đầu bạn í.
Nghe điều drone bay xa 200km là thấy ko ổn rồi

Hạng D
4/5/15
4.005
21.026
113
Khoảng cách này cũng ko khả thi truyền hình ảnh lắm. Trừ khi mua loại cực xịn vài chục củ.
Cực xịn cũng ko có thằng nào bán đâu anh.
10km = ngay độ cao bay trung bình của máy bay dân dụng :D

Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36

Ở đây là khoảng cách xa từ điểm điều khiểm chứ độ cao thì chừng vài trăm m thôi bác
Bác thử search google là ra "Long range fixed wing drone 150km"

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/3/20
8
3
3
36

Cao độ thì chừng vài trăm m thôi anh, còn khoảng cách thì có thể lên đến hơn 100Km. Mục đích là để xoay vòng chụp nhiều dự án ở một lượt bay ....