Hạng B2
8/1/15
205
207
43
em xài Zenfone 5, cài google map mới nhất rồi, vô phấn street view cũng có cài đặt rồi, làm theo bác chỉ luôn mà không thấy street view đâu hết, chỉ xem được trên PC thôi, hic hic
Chắc Vn chưa sài được trên android. em moi lam thử củng không lên. qua Mỹ, Singapor thi lên. VN ráng đợi thêm vậy. tạm thời coi trên pc hoac tablet. Hoặc bác vô google map = Trình duyệt web trên di động thử xem.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.478
113
Bác hướng dẫn thì nên thêm hình minh hoạt chứ nhiều AE khó hình dung lắm khi không rành tin
Xin chia sẻ với các bác cách dùng Google StreetView cho các bác chưa biết. Để xem đường, biển báo, vạch kẻ đường, dành cho các bác lái mới như em, tham khảo trước khi đi, để chạy cho sao đúng. Đỡ lóng ngóng, bi xxx phạt......

VD:
==> Phan Văn Trị - Phạm Văn Đồng

==> Bãi sau Vũng Tàu

1) Vào Google Maps trên PC
2) Zoom tới nơi mình cần xem
3) Bấm vào icon hình người bên dưới góc phải màn hình, trên map se xuat hiện những vòng tròn nhỏ xanh (Tức là những nơi có thể xem Street View)

4) Bấm vào vòng tròn xanh đó, các bác có thể xem street view.
5) Sau khi lên hình Street View, bấm trên hình để đi tới lui. quay 360 độ
Hình Minh Họa

Cho các bác nào thắc mắc cách chụp :D

Attachments

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Bác hướng dẫn thì nên thêm hình minh hoạt chứ nhiều AE khó hình dung lắm khi không rành tin
Co cai hình minh họa đó bác. mà bị hư rồi.
Không sửa được nữa.

Tập Lái
23/6/15
7
1
1
37
Mới có tại VN chăng. Nhưng chắc chưa nhiều đâu. Hình như google dùng máy quay gắn trên 2 bánh.

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Mới có tại VN chăng. Nhưng chắc chưa nhiều đâu. Hình như google dùng máy quay gắn trên 2 bánh.
Em có update trang 1. mọi người chung tay làm cho hình 360 phủ khắp VN đi các bác.

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
:D Google street view chỉ có ở 1 số vị trí nhất định thôi, nên các bác chỉ xem cho vui thôi, ở Mỹ thì mới thích icon thả chỗ nào thì thả.
Bác xem trang 1. mới có vài tháng , SG cũng có nhiều rồi đó bác. Vtau gần đầy đủ. Mong các bac OSER chia sẻ nhiều thêm.

Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Street view chính thức (do Google chụp) thì có ở Cam, Thái, Mã Lai, Indo, Sin, Philipin. Hình như khu vực Asean chỉ còn VN, Lào, Myanmar chưa có thôi. Đang hóng VN mà thấy mờ mịt quá, vừa rồi CEO Google qua VN hy vọng đã đàm phán luôn vụ này với chính phủ.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
biển báo thay đổi xoành xoạch thì Google Street View chỉ để tham khảo tin tưởng 80% thôi