Thảo Luận Chung Đúng luật hay phạm luật?

Hạng B2
27/2/07
253
7
18
Hôm rùi em bị xxx túm vì tội rẽ trái từ làn đường dành cho đi thẳng trên đường Nguyễn Thái Học vào đường Trịnh Hoài Đức (HN). Vấn đề không phải là em chủ định đi trên làn đường đi thẳng để rẽ trái mà là trước đó em có ý định đi thẳng thật nhưng khi đến gần ngã tư thì lại thay đổi ý định sang là rẽ trái. Lúc này hổng còn đủ quãng đường để chuyển sang làn dành cho rẽ trái do quá gần ngã tư và cũng không thể chuyển do chỗ đó là vạch liền. Em cãi nhau với xxx như vậy thì chú bỉu là lúc đó không được rẽ trái nữa mà phải đi thẳng qua ngã tư. Đang cãi nhau thì có mấy chú xxx đi trên ô tô cảnh sát tới (chắc là sếp), nghe chú này trình bầy rồi hỏi em có đủ giấy tờ không, em nói đủ, chú vẫy tay bảo đi. Em thắc mắc không biết là mình được đi là do mình đúng hay là do mình to mồm hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Đúng luật hay phạm luật?

Bác đi không đúng ,nhưng có lẻ mấy sếp*** thấy lổi này không lớn ,trông diện mạo bác đàng hoàng và chủ yếu là chốt này cần tập trung điều hòa giao thông là quan trọng hơn nên cho bác đi . Nếu bác không ở lane rẻ trái mà rẻ trái là sai , nếu lở thì đi thẳng luôn rồi quay đầu lại ,để những xe đi thẳng không vướng bác gây kẹt xe tại ngã 4,một vài thiển ý

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Vẫn là phạm luật nhưng mấy chú xxx đi xe cấp to hơn không thèm chấp mấy lỗi vặt nên cho đi đấy, thế là bác gặp may ròi.

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

He he vậy là do to mồm hả các bác :D:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.801
113

Trích đoạn: vonga

He he vậy là do to mồm hả các bác :D:D:D
Bác sai hoàn toàn! Nếu chiểu theo nghị định 152, lỗi vi phạm của bác là "Không chấp hành đúng làn đường", mức phạt từ 100 - 300 ngàn. Tuy nhiên, bản thân CATP cũng chưa quyêt định bắt quyết liệt lỗi này, vì vậy đội kiểm tra không xử phạt bác.

Đó là sự may mắn của bác. Tuy nhiên, vi phạm rồi cố gắng cãi là việc không được OS khuyến khích. Mong bác lưu ý!

Bác này không biết tận dụng phép lợi thế mà lại còn lăn tăn. Ngày mai bác mang em 4B ra lập lại y chang hành vi đó, nếu mấy chú xxx không toét thì bác không phạm luật. Còn nếu mấy chú ấy toét thì coi như hôm trước bác gặp may thôi. Cứ làm lại một lần như vậy là bác hiểu rõ và nhớ lâu thôi mà. Chúc bác may mắn !

Hạng B1
14/5/07
64
0
0

Bác gặp may thôi, chứ lần sau coi chừng không thóat

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

Hay là tại xe bác biển 6868 hoặc 4 quý 8888, 9999 gì đó, họ nhìn hơi "choáng" nên "mời bác đi cho em nhờ"?:D

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Bây giờ em mới nhớ là có nói một câu: Để tôi điện cho "anh xxx" để hỏi xem thế nào nhé? "anh xxx" là trưởng hay phó phòng CSGT HN gì đó, em nhớ là ổng ký tên trên bằng lái xe của em chớ chẳng quen biết gì. Chắc các chú nghĩ em là người nhà của "anh xxx" nên cho đi??? :D:D:D:D:D

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Thế là Bác gặp may rồi.
Hôm trước đi qua chợ Bà chiểu, từ đường Bùi Hữu Nghĩa qua Lê Quang Định, khi vừa hết đèn xanh là mình dừng ngay tại vạch rất là đúng luật hi...hi.... Nhìn ra giữa ngã tư thấy chú áo xanh TNXP tay phai đang quơ quơ cái gậy và tay trái chỉ về hứơng của mình, với lại đèn vàng ở ngã tư này tới 5s chứ không phải 2s như bình thừờng. Theo phản xạ thế là mình cho xe vượt qua ngã tư , ra giữa ngã tư thì có 1 chú áo vàng ***bước tới đưa gậy..... Lúc này mình mới hiểu ra là chú TNXP bảo 1 xe Hi-land đã vạch rẽ trái nhanh để khỏi gây kẹt xe.
-Chú****nói: anh vượt đèn đỏ tội rất nặng, gian xe 10 ngày.
-Mình biết là mình sai nhưng vẫn nói:thật oan cho mình quá, anh TNXP bảo mình đi chứ mình đã đừng rồi mà.mình nói thêm:tín hiệu đèn trái với người điều khiển giao thông thì mình phải theo người điều khiển giao thông chứ.
-Chú****nói:Tui là chỉ huy ở đây, tui không cho đi , lỗi của anh quá rõ rôi mà còn nó luật với lệ nữa ?giam xe 10 ngày và đóng thêm tiền phạt, và chú ***cúi xuống ghi biên bảng.
-Mình nói: thế anh cho anh áo xanh ra giữa ngã tư quơ gậy để làm gì vậy?
Nói lui nói tới một hồi,anh***hỏi:anh làm nghề gì vậy ?( vì lúc đó chở vợ cả đi công chuyện nên ăn mặt cũng không đến nỗi tệ), xe của anh à? Tui đã thấy anh dừng rồi ..... Thấy anh ***xuống giọng dột ngột quá thế là mình cũng xuống giọng: thôi cho mình đóng phạt tại chỗ đi, chứ giam xe thì oan cho mình quá.Thế là chú ***ghi lỗi không thắc dây an toàn:25.0000đ, mình đưa chú ấy 100 và chào nhau vui vẽ rồi lên xe đi tiếp.Chú ấy cũng lên moto chạy luôn.....