Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
bạn nhận xét như thế cũng chưa đúng, ví dụ 2 xe cách nhau khoảng 5m xe máy dừng đột ngột thì tài xế xe tải có mà thắng bằng niềm tin à! lỗi một phần cũng do xe máy dừng không đúng làn và thiếu quan sát khi dừng lại. nếu xe máy chịu khó quan sát phía sau và ép sát vào bên phải thì có lẻ tai nạn đã không xảy ra - đấy là nhận định chủ quan của em!
Em chỉ nhận định chủ quan... Giống bác. Nhưng em cũng có lý do: nhà em cũng là nhà xe ... Tải, đến ngã 4 đèn vàng nhấp nháy, trong khu đông dân cư thì gọi là bò qua giao lộ ợ, chỉ sợ thằng điên nào nó làm cái vèo qua đầu mà mình xử lý ko kịp thì....nên nếu xe tải bò giống em thì em nghĩ rằng cách 5m xử lý được, hoặc va chạm nhẹ thôi ợ (vì 2 xe chạy cùng chiều).

• Like
Reactions: 932938
Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Em chỉ nhận định chủ quan... Giống bác. Nhưng em cũng có lý do: nhà em cũng là nhà xe ... Tải, đến ngã 4 đèn vàng nhấp nháy, trong khu đông dân cư thì gọi là bò qua giao lộ ợ, chỉ sợ thằng điên nào nó làm cái vèo qua đầu mà mình xử lý ko kịp thì....nên nếu xe tải bò giống em thì em nghĩ rằng cách 5m xử lý được, hoặc va chạm nhẹ thôi ợ (vì 2 xe chạy cùng chiều).

Cho dù bác bò qua giao lộ nhưng thằng 2b nó tạt ngang đầu xe bác ở khoảng cách 1; 2 m liệu bác có xử lý được ko? Vì vậy cứ để xxx làm việc, ko nên suy diễn nhất là theo kiểu chụp mũ, ấn tội cho tài xế xe tải.

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Cho dù bác bò qua giao lộ nhưng thằng 2b nó tạt ngang đầu xe bác ở khoảng cách 1; 2 m liệu bác có xử lý được ko? Vì vậy cứ để xxx làm việc, ko nên suy diễn nhất là theo kiểu chụp mũ, ấn tội cho tài xế xe tải.
Dừng lúc đèn vàng, phó chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh tử vong

Mời bác xem hình, nếu bác bò qua giao lộ thi bác có để lại vệt thắng xe như vậy ko?

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
View attachment 164978
Mời bác xem hình, nếu bác bò qua giao lộ thi bác có để lại vệt thắng xe như vậy ko?

Em ko rõ đó có phải là vệt thắng xe tải hay ko vì chỉ thấy có 1 bên nên em vẫn cho rằng hãy chờ cơ quan điều tra làm việc và ra kết luận thì nó sẽ khách quan.

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
ok bác, em chỉ muốn chia sẻ suy nghĩ của em về sự nguy hiểm của giao lộ có mấy cái "đèn vàng nháy nháy" này. Tốt nhất, em thấy cứ nên chuẩn bị tâm lý dừng hẳn lại, rồi đi! để tránh những trường hợp đáng tiếc.

• Like
Reactions: mikien
Hạng B1
13/11/13
84
36
28
Xxx điều tra ko hợp lý e dự là cơ quan điều tra của tỉnh đội sẽ tham gia

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
ok bác, em chỉ muốn chia sẻ suy nghĩ của em về sự nguy hiểm của giao lộ có mấy cái "đèn vàng nháy nháy" này. Tốt nhất, em thấy cứ nên chuẩn bị tâm lý dừng hẳn lại, rồi đi! để tránh những trường hợp đáng tiếc.

Ủng hộ quan điểm của bác, em tuy ko cầm lái xe tải nhưng lúc nào cũng nơm nớp đề phòng xe khác nó tạt đầu xe mình...