Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
5/3/05
8.718
72.108
113
đây
Re:Đừng tranh cãi nữa ! Ford Transit 2007 không mắc lỗi kỹ thuật .

hai mia nói:
Kiện ! cứ phải kiện, được gì thì được, việt nam chúng ta chịu đựng phải mua hàng kém chất lượng lâu quá rồi. tất cả các mặt hàng nhập về việt nam đều kém chất lượng hơn là nhập qua châu âu , tại sao ? cũng tại mấy tay kinh doanh bất nhân chỉ biết kiếm tiền mà ko quan tâm đến chất lượng....
hình như bác nhầm giữa khái niệm hàng kém chất lượnghàng tính năng đặc biệt nhưng không phù hợp thị hiếu

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
44

Em nghĩ cty Thiên Trường sắp phá sản nên nghĩ ra chiêu này để đòi Ford thu hồi xe rồi trả lại tiền.

Từ nay các hãng xe không bán xe cho công ty này nữa là ổn. Các anh em sales nên nhớ kỹ tên công ty này khi chào hàng.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

hai mia nói:
sonroses nói:
hai mia nói:
Kiện ! cứ phải kiện, được gì thì được, việt nam chúng ta chịu đựng phải mua hàng kém chất lượng lâu quá rồi. tất cả các mặt hàng nhập về việt nam đều kém chất lượng hơn là nhập qua châu âu , tại sao ? cũng tại mấy tay kinh doanh bất nhân chỉ biết kiếm tiền mà ko quan tâm đến chất lượng....

Vấn đề là kiện cái gì hả bác, có sai đâu mà kiện :) , bác là hăng hái nhất trong vụ này đó, kiện đi bác để ford giảm giá anh em nhờ. Bác nói chuyện kiện đơn giản lắm đó, tuổi gì mà kiện " Đời phải biết mình là ai chứ ", bác mà kinh doanh như người ta cũng sẽ như vậy thôi :) sống chung với lũ mà.

:(bác thấy khó mà thiên trường ko thấy khó, mấy bác lo bò trắng răng quá
. tôi chỉ ủng hộ tinh thần thôi bác ạ,còn kiện hay không là chuyện của thiên trường. nếu thiên trường có sai đi nữa , vì tinh thần dân tộc mấy bác cũng không nên chê trách chính dân mình. còn thằng CEO của ford phát biểu như XXX mấy bác lại cho là nó hay nó đúng.

Mấy ông Tổng của Ford mà phát biểu linh tinh thì cứ phang thẳng bác ạ. Mà trong vụ này thì hình như mấy tay nhà báo mượn gió bẻ măng thì phải.
Còn kiện thì em nghĩ cũng dễ, cứ kiện thẳng vào nếu đủ chứng cứ và xác định khả năng thắng kiện, không thì mất tiền oan lắm, án phí cũng không nhiều nhưng để cà phê hay hơn.
Còn kiện bừa để lấy tên tuổi thì không khéo lại vào cảnh : Nhiệt tình + ngu dốt:D. Mất công nhể.
Kiện cáo cũng cẩn thận nhé, ở VN không biết sao chứ ở các nước khác kiện cáo, phát biểu linh tinh cũng vào tù như chơi, ngay cả ông Thống đốc mù Paterson cũng có nguy cơ bị ngồi tù chỉ vì dám thề ...láo!!

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT

hai mia nói:

Hihi, e nghe bác nói mà buồn cười, bác biết được "việt nam chúng ta chịu đựng phải mua hàng kém chất lượng lâu quá rồi. tất cả các mặt hàng nhập về việt nam đều kém chất lượng hơn là nhập qua châu âu , tại sao"
Dạ thưa bác đặt câu hỏi thì quá vĩ mô mà chỉ bắt mấy tay kinh doanh chịu trách nhiệm thôi à, tinh thần dân tộc của bác cũng có lỗi trong việc này đấy bác ạ.

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia

ặc ặc, em vô nhầm thế giới các nhà phân phối Ford rồi, em biến đây. Kính các bác !!!!

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

hai mia nói:
ặc ặc, em vô nhầm thế giới các nhà phân phối Ford rồi, em biến đây. Kính các bác !!!!

em là khách hàng của ford, chả có phân phối phân phiếc gì hết. Nhưng em khoái ford vì vụ giảm giá, trong khi mấy ông Nhật như Toy, HOn ... thì lên giá ào ào. Ví dụ ko có Ford để cạnh tranh với mấy ông Nhật (dân Nhật cực kỳ đoàn kết nha bác) thì giờ đây dám bác phải mua Vios 1.5 với giá 40k lém.

Bên boxToy có bác vừa mới mua Corrolla 1.6 MT đời 2000, no ABS, no thắng đĩa , thậm chí no air bag với giá 18k đó bác. Trong khi tầm 23k là em có thể kiếm được em ESC 2.3 2004-2005 chạy vi vu rồi. Nên làm sao để ford càng giảm giá thì em thấy càng có lợi cho người tiêu dùng. Nhưng đè ông ford bằng cách bới mù ra mưa thì em thấy ko hay chút nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/7/09
86
9
8

hai mia nói:

Tôi cũng chỉ là khách hàng của Ford thôi chả là phân phối hay cái gì cả, giá thành em Vios G mới cũng tầm 27K, thêm 1K nữa mua Focus S 1.8 AT chạy phà phà. Sao phải xoắn , nhìn thấy mấy chú Thiên Trường và nhà báo cứ xúm vào mượn gió bẻ măng thấy mà hài. Bác cũng nên nhận xét kỹ vấn đề xem nó như thế nào rồi nói, chứ hùa theo mấy chú nhà báo thì chả chính xác tẹo nào.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.108
113
đây

hai mia nói:
thấy mình sai thì cũng nên ở lại trao đổi chứ bác, biến là sao? còn nói đúng thì sợ giề, em cũng chuyên gõ ford từ xe cộ tới đại lý, nhưng phải biết cái gì đúng cái gì sai chứ
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/03/3BA19EFC/

Cục đăng kiểm nhận định tính năng "tự động điều chỉnh nâng số vòng quay động cơ" của Ford Transit 2007 lắp ráp tại Việt Nam hoàn toàn khác với lỗi chân ga trên một số loại xe Toyota ở nước ngoài.

Trong văn bản báo cáo Bộ Giao thông Vận tải ngày 19/3, Cục đăng kiểm cho biết tính năng tự điều chỉnh nâng số vòng quay động cơ (hay còn gọi là chế độ bù ga) ở tất cả các tay số là một giải pháp kỹ thuật, được nhà sản xuất lựa chọn nhằm hỗ trợ người lái khi bắt đầu khởi hành và hạn chế hiện tượng rung, giật máy.

Tính năng này không giống với tăng tốc không kiểm soát của Toyota.

Theo thử nghiệm, động cơ sẽ tăng số vòng tua máy, nhằm giữ cho xe đi ở vận tốc giới hạn tùy theo từng tay số mà người lái không cần đạp ga. Ở số 1, tốc độ là 8 km/h và tay số 5 là 40 km/h. Quá trình tăng tốc diễn ra chậm, tài xế có thể kiểm soát được.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Chào 2Mia và các bác :

Toi nay xem VTV1 nhé, e dang o ngoai nay xu li day

24-3-2010 Luc 19H nhes

Status
Không mở trả lời sau này.