Tập Lái
11/12/18
31
10
8
38
Em hạn chế dùng đồ nhựa một lần như:
- không dùng ống hút nếu cần
- mang túi to, đựng nhiều lần đi siêu thị
- mang hộp ở nhà đi mua cơm sườn cho con.
....
Thiết nghĩ otosaigon nên thiết kế decal tuyên truyền cho việc hạn chế sử dụng túi nilon, em nghĩ nhiều bác sẽ ủng hộ. Mỗi cách tuyên truyền 1 ít, lâu dần thành thói quen
E ủng hộ tinh thần và ý thức bảo vệ môi trường của nhà bác. Rất đáng để học tập ạ.

Tập Lái
19/12/18
6
1
1
40
Hôm nay, e vào đọc được bài báo nói về tác hại của túi ni lông thấy sợ thật cơ các bác ạ: "Nếu bị nhiễm vi nhựa (bị phân rã từ nylon nếu trong thành phần có chất phụ gia tự hủy và được tiếp xúc với ánh sáng và nhiệt độ bên ngoài) có thể làm tổn thương hệ thống miễn dịch và gián đoạn các vấn đề về hành vi, nhận thức".
[xtable=border:0|cellpadding:0|cellspacing:0|722x@]
{tbody}
{tr}
{td=722x80}Chưa kể, nếu các loại đồ nhựa dùng 1 lần, không nhãn mác, thương hiệu được làm bằng nhựa tái chế, có nguồn từ rác thải sinh hoạt chứa nhiều beoxit độc hại, quá trình xử lý sơ sài và không được kiểm định về thành phần chất phụ gia sử dụng để tái chế thì các chất độc do chưa được xử lý triệt để có thể khiến người dùng bị nhiễm khuẩn độc hại khi sử dụng{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

• Like
Reactions: Mạc Quân Bùi
Tập Lái
21/12/18
45
20
8
42
hn
Hay quá… Việt Nam mình ý thức dần lên rồi nhỉ, đã bắt đầu sử dụng túi vi sinh. Em đi du lịch nước ngoài thấy các siêu thị họ sử dụng túi vi sinh này lâu rồi, họ ko phát miễn phí túi ni lông cho khách dùng đâu. Mà muốn dùng thì phải mua ấy. Ở Hàn 3.000won 10 túi đó, cỡ 60k tiền Việt cơ :))

• Like
Reactions: salim
Hạng B1
16/7/15
51
21
18
33
Hihi, vì giới trí thức được đi nước ngoài nhiều nên cũng phải mang ít văn mình về nước mình chớ bác.

Hạng B1
24/8/15
86
31
18
38
Hôm nay, e vào đọc được bài báo nói về tác hại của túi ni lông thấy sợ thật cơ các bác ạ: "Nếu bị nhiễm vi nhựa (bị phân rã từ nylon nếu trong thành phần có chất phụ gia tự hủy và được tiếp xúc với ánh sáng và nhiệt độ bên ngoài) có thể làm tổn thương hệ thống miễn dịch và gián đoạn các vấn đề về hành vi, nhận thức".

[xtable=skin1|border:0|cellpadding:0|cellspacing:0|722x@]
{tbody}
{tr}
{td=722x80}Chưa kể, nếu các loại đồ nhựa dùng 1 lần, không nhãn mác, thương hiệu được làm bằng nhựa tái chế, có nguồn từ rác thải sinh hoạt chứa nhiều beoxit độc hại, quá trình xử lý sơ sài và không được kiểm định về thành phần chất phụ gia sử dụng để tái chế thì các chất độc do chưa được xử lý triệt để có thể khiến người dùng bị nhiễm khuẩn độc hại khi sử dụng{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Những nguy hiểm này mắt thường k nhìn được nên dân tình nhà ta cứ vô tư dùng đồ nhựa và túi nilon đựng thức ăn thoải mái. Đã đến lúc chính quyền và truyền thông phải vào cuộc rồi.

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
E thấy kết cái túi vi sinh làm từ bột ngô mà các bác trên này đã dùng. Giờ sức khỏe phải đặt lên hàng đầu vì tiền cũng k mua dc sức khỏe ạ.

Tập Lái
1/12/18
19
6
3
34
Bữa nay noel công ty ko nấu cơm, các chị em mua đồ ăn nhanh về. Thức ăn nóng mà toàn đựng trong túi ni lông, hộp nhựa dùng 1 lần. Em hãi quá ko dám ăn, nhai tạm ổ bánh mì ban sáng mua còn thừa.