Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
NGUYEN T nói:
Trên đường Trường Chinh,em đi trên line hỗn hợp này hoài,đèn đi thẳng đỏ,em vẫn dừng ở line ngoài cùng.Cũng muốn thử để bị vẫy lại,mà chưa lần nào bị vẫy lại hết.
Khi nào bị vẫy lại,em sẽ bảo lưu ý kiến:
- Tôi đi đúng làn đường.
- Tôi chấp hành đúng đèn tín hiệu giao thông.
Để xem kết quả thế nào.

Em đi giống bác, cũng chẵn bị chỉ gậy.
http://www.otosaigon.com/...%C6%A1ng-m4604257.aspx

Tập Lái
27/5/15
6
0
1
39
theo em thì các bác xx không ra luật chồng chéo thế đâu, nếu bác dừng đèn xanh khi rẽ trái thì phạm luật cản trở lên bác cứ vô tư vào làn phải chờ khi đèn xanh rồi đi tiếp ( chắc chắn là làn này sẽ dành cho xe con và xe tải ) còn chạy ngoài đô thị là 80km/h trong đô thị là 50km/h cái này thi em đã chạy nhưng cũng đang phân vân vì đến đầu khu dân cư là cắm biển cho đến hết khu dân cư mới cắm biển tiếp, còn nếu mình vô từ giữa thì có biết nó là khu dân cư hay không đâu nên em cũng bó tay :3danbanh:

Tập Lái
27/5/15
6
0
1
39
có bác lại nói cấm dừng khi rẽ trái, thế bác muốn rẽ trái mà có đèn đỏ không được rẽ thì bác phải làm thế nào ? chả nhẽ bác cứ đi thẳng đến khi có chỗ nào bác đi đến đúng có đèn rẽ trái thì bác mới được rẽ à,

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Mấy bác cho hỏi:
Trường hợp đến giao lộ có 2 đèn ngang trên cao, 1 đèn rẽ trái đang xanh và 1 đèn đi thẳng đang đỏ. Dưới đất chỉ có 2 làn đường (cùng chiều) không có làn đường dành riêng cho xe rẽ trái (Cụ thể đường từ Củ chi về An sương)
Nếu ta đi ô tô con, muốn dừng xe chờ để tiếp tục đi thẳng thì phải dừng xe ở lane nào, bên trái hay bên phải ạ?? Vì thông thường bên trái được xem như là làn dành cho ô tô con, bên phải dành cho xe tải...
Chừng nào xe đông mà vạch kẻ dưới lane ngoài có mũi tên rẽ trái + đi thẳng thì dừng vô tư nha bác,khi vắng xe thì em ko khuyến khích.
Còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái thì buộc bác phải dừng lane trong rồi.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Chừng nào xe đông mà vạch kẻ dưới lane ngoài có mũi tên rẽ trái + đi thẳng thì dừng vô tư nha bác,khi vắng xe thì em ko khuyến khích.
Còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái thì buộc bác phải dừng lane trong rồi.
Nếu Tây Bắc thổi, bác cố gắng xin dùm em 1 bb nhé. Ghi lỗi gì nhỉ? "Cản trở giao thông??? Không chấp hành tín hiệu đèn??? Không chấp hành vạch kẻ đường???......

• Like
Reactions: virgo
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Nếu Tây Bắc thổi, bác cố gắng xin dùm em 1 bb nhé. Ghi lỗi gì nhỉ? "Cản trở giao thông??? Không chấp hành tín hiệu đèn??? Không chấp hành vạch kẻ đường???......
Đường đi Tây Ninh sẽ gặp trường hợp như vậy rất nhiều nói chung mình chạy sao cho hợp tình hợp lý thôi.

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Em có 1 thắc mắc. Đường NVL Q.7 đoạn ngã tư NVL - Nguyễn Thị Thập hướng về PMH. Trước khi đến ngã tư khoảng 50m có một bảng 411 chia rõ hướng đi của các lane. Theo đó lane ngoài 2 mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Tuy nhiên khi dừng ngã tư thì lane này lại có vạch mũi tên vẽ chỉ rẽ trái và chia 2 đèn riêng biệt cách nhau khoảng 20 giây. Như vậy biển báo 411 vs. mũi tên vẽ trên lane đường tréo ngoe nhau.

Do đó nếu em đi thẳng theo lane ngoài thì XXX có thể bắt lỗi không khi em có thể cãi là em đi đúng với biển báo 411?

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Em cũng nghĩ như bác, vì hướng đi đã vẽ trên đường, và chuyện chuyển vào lane trong không phải lúc nào cũng thuận lợi. xxx thì không chịu thế. Củ chuối cho thằng vẽ lẫn xxx.
Theo mình lành nhất nếu đi thẳng thì vào lane giữa. Nếu bạn đi thẳng mà đang ở lane trái thì phải canh đèn nếu còn đủ thời gian thì giữ nguyên lane trái để qua giao lộ. Nếu đèn kg đủ thời gian thì tìm cách chuyển dần vào lane giữa . Cơ bản là quan sát tình hình giao thông lúc đó mà úng xữ cho phù hợp.
Thân

Tập Lái
22/11/10
39
14
8
Thế mình phải xem 2 đèn đồng bộ tín hiệu hay khác nhau. Nếu đèn rẽ trái sáng trước thì phải dừng ở len giữa. Nếu đồng bộ thì dừng ở len ngoài.
Hệ thống biển báo vạch kẻ đường VN tệ lắm, đôi khi đánh đố người tham gia gia thông. Ví dụ giao lộ này đèn và vạch kẻ đường rất bậy bạ
Dừng xe ở giao lộ có đèn rẽ trái

vẽ kiểu này e mới đi vào thì bố e cũng ko biết đi và dừng thế nào, chán cái hệ thống biển báo vạch kẻ đường VN

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Em có 1 thắc mắc. Đường NVL Q.7 đoạn ngã tư NVL - Nguyễn Thị Thập hướng về PMH. Trước khi đến ngã tư khoảng 50m có một bảng 411 chia rõ hướng đi của các lane. Theo đó lane ngoài 2 mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Tuy nhiên khi dừng ngã tư thì lane này lại có vạch mũi tên vẽ chỉ rẽ trái và chia 2 đèn riêng biệt cách nhau khoảng 20 giây. Như vậy biển báo 411 vs. mũi tên vẽ trên lane đường tréo ngoe nhau.

Do đó nếu em đi thẳng theo lane ngoài thì XXX có thể bắt lỗi không khi em có thể cãi là em đi đúng với biển báo 411?
Nếu căng ra theo luật thì chấp hành bảng 411 cao hơn vạch kẻ đường.