Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
500tr của bác em chọn ngày Innova. Cả nhà đi lại thuận tiện, bác đi một thời gian có thêm tiền bù mua xe mới ko mất khấu hao mà dễ thanh khoản. Ba cái khoản option là phụ hết.
P/s: em ko biết bác có làm kinh doanh ko nhưng nếu có thì con Innova có thể chở đc rất nhiều đồ nếu gập 2 hàng ghế sau xuống. Xe dùng chasis rời nên đc cái lợi tải nặng.

Hạng D
10/4/10
1.353
4.835
113
500 thì xe mới thiếu gì bác ??
cerato 2018 base là ổn áp
hoặc attrage, accent
nuôi con nhỏ vợ nằm ổ tốn thời gian lắm, bác ko có thời gian chăm xe cũ

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
View attachment 1821903 Hiện tại em tích góp được 500tr không hơn được. Định mua 1 con xe phục vụ gia đình. Đây là xe đầu tiên của em nên có ít kinh nghiệm. Các bác tư vấn giúp em chọn ra một chiếc xe phù hợp, em hiện đang cân nhắc một trong ba mẫu xe này [pagebreak][/pagebreak]

• Mazda3 hatchback 1.6 at 2010-2012 (350-400tr)
  • Chevrolet Cruze LTZ 1.8 at 2012-2017 (330-470tr)
  • BMW 320i E90 2008-2010 (400-450tr)
Các bác cho em nhận xét với chút kinh nghiệm có nên chọn những con trên hay là 1 em xe mới như i10, Accent. Em chăm tự mầy mò học hỏi trên các diễn đàn liệu có gặp nhiều khó khăn với xe củ không?
Cám ơn các bác !!!

Rexton SUV 2.7 máy dầu, 2008 , xe nhập hơn 3 chiếc trên.
Dưới 500tr em nên chọn xe cũ nào?

Attachments

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Một món hơn vài triệu, một xe bao nhiêu món, cộng lại hết cũng kha khá, chưa kể xe Nhật làm đơn giản, ít chi tiết nên cũng ít hư hơn. Ra gara ngoài cũng phải tìm hiểu xem gara nào làm tốt, vô chỗ vớ vẩn thì tiền mất tật mang, đi làm tất bật lấy đâu thời gian mà tìm hiểu, bác không sợ nhưng với bác chủ mới mua xe lần đầu, kinh phí eo hẹp, tiền nuôi xe không nhiều, kiến thức cũng chưa thì nên từ từ mà chơi xe Đức sau, tất nhiên nếu máu me thì cũng chẳng ai cấm được và cũng chẳng cần lên đây xin ý kiến làm gì cho mệt.
Tính ra chăm em nó ngang với camry nhập khẩu, có khi chi phí còn ít hơn. Thường mọi người cứ nghe xe Đức là ngại. Nhưng nó cũng có phân khúc bình dân hay siêu sang mà. Dòng C là dòng bình dân, tính ra giá em nó mua mới bằng Camry mới ở xứ thiên đường thôi.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Tính ra chăm em nó ngang với camry nhập khẩu, có khi chi phí còn ít hơn. Thường mọi người cứ nghe xe Đức là ngại. Nhưng nó cũng có phân khúc bình dân hay siêu sang mà. Dòng C là dòng bình dân, tính ra giá em nó mua mới bằng Camry mới ở xứ thiên đường thôi.
Ngại là vì người ta mua xe để cày bừa, chạy vừa phải thì có xe nào hư đâu kể cả xe Hàn, xe Merc không có khái niệm bình dân bác à, tuy dòng C nhưng nhìn vẫn đẳng cấp xe sang, hãng nó không có tư tưởng làm xe bình dân vì có các anh Nhật Hàn gánh vác rồi. Xe Merc có chăng chỉ làm xe hoa, đưa đón khách Vip chạy có nhiêu đâu, có ai mua chạy dịch vụ, taxi không, trong khi Camry đầy.

9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Ngại là vì người ta mua xe để cày bừa, chạy vừa phải thì có xe nào hư đâu kể cả xe Hàn, xe Merc không có khái niệm bình dân bác à, tuy dòng C nhưng nhìn vẫn đẳng cấp xe sang, hãng nó không có tư tưởng làm xe bình dân vì có các anh Nhật Hàn gánh vác rồi. Xe Merc có chăng chỉ làm xe hoa, đưa đón khách Vip chạy có nhiêu đâu, có ai mua chạy dịch vụ, taxi không, trong khi Camry đầy.
Mua mer k ngại vì k bjo có taxi hoàn lương. Bác chủ lại k mua để đi cày. Tuy nhiên nếu sợ thì mình cũng đã tư vấn các xe nhật hàn khác.
Còn sang hay bình dân thì cũng nhiều kiểu, bác hiểu sao cũng đc. Camry là sang của bình dân, mer c200 là bình dân của sang...

Hạng B2
12/1/19
225
169
61
Nếu bác đi cruze rồi thì em không dám nói. Mà em đoán bác múa phím cho sang mồm thôi. Em hiện đang cày con cruze đây, đúng nó hay hỏng thật, hễ hết xăng là hết chạy.Với tầm tiền 500 trở lại mà mua xe cũ thì vô tư việc gì phải mua mấy dòng hạng A hoặc B như bác nói vậy? Nếu biết lịch sử chỉ có thể mua của người quen, vậy tại sao không mua luôn C trở lên?
mua xe ưu tiên sử dụng/an toàn/tiện lợi hơn, chưa gì toàn sợ đi sửa chữa và mất giá, em mới lấy FFC2011 nè, mua lại quen biết cũng ok hơn, mình mua để đi mà đâu phải để bán đâu mà sợ mất giá các bác ơi?