Thảo Luận Chung Đường đèo Ngoạn Mục

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Mấy hôm nay hay có mưa, đường có thể tệ lắm.
Bác ở Phan rang hay ở đâu vậy ? em đang tìm đồng hương :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Chia sẻ với các bác hình ảnh cung đường này nhé!

Đoạn phía Phan Rang, theo hướng gần tới thuỷ điện Đa Nhim, cơ bản là ... xấu thế này:
Đường đèo Ngoạn Mục

Có chỗ thì cũng tạm:
Đường đèo Ngoạn Mục

Lên đèo Sông Pha (Ngoạn Mục):
Đường đèo Ngoạn Mục

Đoạn đầu thì đi sedan cũng vô tư:
Đường đèo Ngoạn Mục

Đường đèo Ngoạn Mục

Lên trên một chút thì bắt đầu tới đoạn sạt lở hồi trước vẫn chưa xử lý xong:
Đường đèo Ngoạn Mục

Đường đèo Ngoạn Mục

Dã man nhất chắc là cái đoạn này:
Đường đèo Ngoạn Mục

Đường đèo Ngoạn Mục

Dừng chân nhìn lại, mong một ngày không xa cung đường này được sửa chữa hoàn thiện, thế nào cũng làm ít nhất 1 tour 4B và 1 tour motor qua đây:
Đường đèo Ngoạn Mục

Đường đèo Ngoạn Mục

Tới ngã ba Đơn Dương thì rẽ phải vào đèo D'Ran lên Đà Lạt:
Đường đèo Ngoạn Mục

Đèo D'Ran đường đẹp, Sedan đi cũng vô tư:
Đường đèo Ngoạn Mục

Em nhớ hôm đó xuất phát từ Phan Rang lúc khoảng hơn 8h sáng, nghỉ chụp hình, tưới cây giữa đường tổng cộng tầm 1 tiếng đồng hồ, thì khoảng 11h30 trưa là nhìn thấy hồ Xuân Hương rồi.

Nói chung, nếu đi SUV thì quất đường này cũng được, không đi nhanh được thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Hôm 1/5 em cũng từ Phan Rang lúc 10g lết đi Đà Lạt đến 13g mới tới, đường xấu khiếp.

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
haibi nói:
Hôm 1/5 em cũng từ Phan Rang lúc 10g lết đi Đà Lạt đến 13g mới tới, đường xấu khiếp.

Lâu quá không gặp bác haibi để keng keng. Bác cũng không alo gì cho em cả. Bác đi đoạn đường này mà không chịu hỏi anh em thì phải chấp nhận đường xấu thôi. Còn nhiều đường tốt lắm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mặt đường đèo như thế...mấy ngày vừa rồi mưa, hứa hẹn không dể dàng cho lái xe.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
nhìn cung đường này, nhớ lúc đi tuần trăng mật quá.
Lần đó đường Đèo Hòn Giao bị sạt lỡ, phải từ Nha trang quay về Đèo Ngoạn mục bằng lối Hòa diêm (đường 28b vào tới Đa nhim).
Lúc đó đường còn tốt, phi vèo vèo, lên đèo còn dừng lại mua chuối

Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Nghe các bác khuyên không nên đi đường Ngoạn Mục nên em quyết định mấy bữa nữa sẽ về NT bằng đường Khánh Vĩnh. Đoạn đường Khánh Vĩnh có chỗ nào sạt lở hay lầy lội không các bác? Cám ơn các bác nhiều.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đường 723 vẫn bình thường dù mưa...bác chú ý đoạn sạt lở 2010 thuộc địa phận Lâm Đồng, đoạn lầy lội chỗ cây xăng Cầu Bà đã tráng nhựa xong hôm 10/5 rồi... Khi qua Khánh Lê, sẽ có ngã ba to bự bên tay phải...bác đi đường đó..(không băng qua TT Khánh Vĩnh, ngon lành hơn đường Khánh Vĩnh) cuối đường là rẽ phải ngay cầu Lùng về Phan Rang luôn.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
KHOADUCK nói:
quangsgvn nói:
Viet nam làm dường chán quá năm này qua tháng nọ vẫn chưa xong. Đến lúc xong thì đầu bê kia hư lại rồi
Bác này, sao lại nói vậy chứ. Không làm như thế thì tụi e lấy gì nuôi vợ con... ặc ặc...
Quả thật đúng vậy. "Người ta" cố tình làm như vậy trên tất cả các con đường., chứ nếu làm đường đẹp chắc như Hàn Quốc thì làm đường xong phải "giải tán" cái ngành "làm đường" à.