Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
@haonguyen : Thanks bác !
@hino86 : giá rẻ hay không em chưa biết, chỉ nghe mấy anh chị đi về nói ít loài hơn VT, loay hoay chỉ có sú, ốc mỡ, hào , nghêu ...hic...

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
@hino : ăn ờ quán nào vậy bác ?
E ăn ở CG resort mà thấy chán thôi : vdu 1 dĩa ốc mở khoảng 10 -12 con 60k, 1 dia nghêu luộc khoảng 1kg 100k.

Hạng B2
28/11/10
379
1
16
11
đúng như bác My Khang nói xuống đó chỉ để ngóng gió rồi về chứ cái gì cũng bị chặt, em mới đi hôm qua, xuống đến nơi hỏi giá, nhìn quan cảnh là muốn quay về

Hạng F
9/3/06
6.463
3.484
113
Sì Gòn
Cần Giờ có cái gì hay mà các bác kéo nhau đi vậy? 

Em đi 1 lần hồi học sinh, sau khi dạo 1 vòng ngắm nghía thì hổng thấy có quái gì ngoài khỉ + rừng ngập mặn + nắng cháy da + biển đen... Bây giờ nghe nói có thêm cái resort chắc cũng để hóng gió thôi chứ hổng làm được gì.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
ầy, đang phát triển mà các bác, thông cảm nha
http://www.diaoconline.vn.../duan/chitiet/535/233/
Không như những Dự án đô thị du lịch sinh thái khác, điểm đặc biệt của Saigon Sunbay là ý tưởng lấn biển Cần Giờ, biến một bãi biển nhiều sình lầy, bùn đất đen của vùng đất phía Đông TP HCM này thành một vịnh nhỏ trong xanh.
Dự kiến hàng trăm mét khối cát trắng lấy từ ngoài khơi các tỉnh miền Trung sẽ được đưa về bãi biển Cần Giờ, cải tạo lại khu vực này để phục vụ du lịch sinh thái giống đặc điểm của vùng duyên hải miền Trung.

http://www.doctin.vn/khoi...en-can-gio-480208.aspx

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
@hotwheel.vn: Em mới đi cuối tuần rồi đây Bác, em so với Vũng Tàu thì rẻ hơn. Em đi về trong ngày, không ở lại vì biển không thể nào tắm được.
@haonguyen: Rồi, như vậy là đúng. Bác cứ "bụi" như em mà khỏi lo chặt chém, cách biển mấy trăm mét, bên tay phải có cái chợ đó Bác, đừng vô hàng quán hay resort gần đó làm gì, xe đậu thoải mái khỏi lo bẻ kiếng, vô thẳng trong đó Bác được lựa, vô nhìn là mê rồi, được trả giá, rồi được chế biến nhanh luôn(chỉ có luộc, hấp thôi) .

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Các bác độc thân ham vui thì thấy cần giờ không có gì, nhưng có gia đình và con nhơ nhỡ như em thì thấy ...có gì. Ví dụ, đi vào đảo khỉ chơi, thấy khỉ nhảy nhót, trăn bò, cá sấu bơi với tụi nhỏ là 1 niềm vui lớn, rồi cái cảm giác ngồi canô phóng nhanh trên mặt nước, đối với chúng ta quá tầm thường nhưng tụi nhỏ lại khác. Ra resort, ngồi nhâu trên bờ trong lúc bọn nhỏ tắm hồ, đói thì chúng lên thò tay bốc con ốc mỡ ngọt lịm (chứ không ngai ngái như trong sài gòn vì bị ướp lạnh), vợ chồng hứng chí thì lẻn về phòng trước mà tha hồ riêng tư.
Nói chung, nó là một nơi khôn gphải hay nhưng chấp nhận được nếu chỉ đi xa ít ngày. Cái cảm giác lái xe qua khu rừng ngập mặn cũng khá thú vị. Nhưng làm đườngkhông biết xong chưa, chứ đi bụi quá em cũng bỏ 2 năm nay rồi.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
haonguyen nói:
E chưa thấy cái resort nào mà thu thêm tiền bida của khách resort (20k/h )
Có chỗ rì sọt của em nè, thu thêm tiền...bơi (trong hồ bơi) của khách ở (20k/vé)

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đường thì đẹp nhưng còn cá khong vui chơi và biển thì sao hả bác