Thảo Luận Chung đường đi... cần giờ (!!!)

Tập Lái
6/3/07
14
0
0
chào các bác

đọc cái tittle xong chắc các bác cũng nản lắm nhẩy. ai đời cần giờ cách SG có 55km mà cũng hỏi. vì vậy em xin chân thành cảm ơn bác nào đã cất công quá bộ vào để đọc tiếp những dòng này của em!

số là nhà em ở bình tân (tên lửa), sắp tới có việc phải đi cần giờ (hong phải đi chơi à nhen). mà cái mặt em từ bé đến nhớn chưa thấy mặt mũi cái đảo khỉ nó ra răng ra mô. nay nhờ các bác các chú, các đồng chí chỉ giúp em đường đi ra cần giờ sao cho tiện nhất. ví lại, tiện thể nhờ bà con share chút ít kinh nghiệm đi trên đường đi cần giờ. em ngại lạ đường, lóng ngóng, nghe đồn đường vắng nhiều nên chắc cũng khó hỏi thăm.

xin cảm ơn các bác dzất nhìu.

PS: location cụ thể em chưa được cấp, nếu có kịp trước ngày đi sẽ update để nhờ các bác thêm tí chi tiết. chắc là cũng ra khu du lịch sinh thái thôi chứ không ở trong khu nội thị (em còn ko biết cần giờ nó có cái chỗ nào gọi là trung tâm hành chính hong nữa).

thanks again :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: đường đi... cần giờ (!!!)

Bác vào đây xem nè.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=319335

Tập Lái
6/3/07
14
0
0

omg, đọc cái link của bác 1 tí mà nhợn đến cổ!!!

thiệt tình là dzị luôn đó hẻ??? hix, đợt này em chết chắc rồi.

mà cũng chưa thấy chỉ đường đi bác ợ :|

somebody help me :D

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Đi Cần Giờ có 1 con đường độc đạo hà Bác ơi ! Hổng lẻ Từ Khu Tên lửa Bác kô biết đường qua đến Cầu Phú Xuân sao Bác ? Nếu Bác đi ôtô thì Bác phải chạy Nguyễn Văn Linh hướng ra Nhà Bè đến Khu Công Nghiệp Bác quẹo phải từ đó Bác cứ chạy theo đường lộ là qua cầu Phú Xuân rồi đến Bến Phà Bình Khánh . Qua Pha Chạy thẳng hoài theo đường lộ là đến gần Cầu Dân Xây trước khi đến cầu Dần Xây nhìn bên tay phải có bản treo : " ĐẢO KHỈ " . Còn nếu qua cầu chạy tiếp gặp ngã 3 quẹo trái , lại gặp ngã 3 quẹo phải là chạy thẳng ra biển , còn đi thẳng là vào trung tâm Hành chính của Cân giờ . Đường cũng có đoạn vắng đoạn đông . Chủ yếu là đầm nuôi tôm, Chúc Bác đi Cần giờ vui vẻ . Ngoài đó có mấy chổ qua đêm lý tưởng lắm nghe Bác , Vắng hoe . Bác muốn làm gỉ trên bải biển cũng được hết , chỉ có mấy con còng gió thấy thôi . Nhất là có Bác Gái đi chung thì hết biết , chỉ sợ Mấy con còng nó thấy có con gì là lạ nó gắp chạy mất thì bác xong phim . hehe

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Di Cần giờ không bao giờ lạc vì chỉ có 1 con đường, bác khỏi lăn tăn đi.
Đường này sẽ đi qua cây cầy Dần Xây mà ngày xưa báo chí đã nói tới là cầu xây dần dần đó bác.

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Nên đi xe hai bánh bác ạ , đựoc hít thở không khí trong lành và ngắm cảnh rừng nước mênh mông. tới ngả 3 Long hoà bác đi thẳng vào thị trấn cần thạnh là trung tâm hành chính của huyện . Nếu rẻ phải là ra bải biển 30-4 . đường dễ đi không sợ lạc đâu . Quán bảy No ở chợ cần thạnh bán nhiều món nhậu đ8ạc sản ngon , rẻ . Trước đây tôi công tác ở Toà án huyện thường ra đây an . Nên đi phà đừng đi đò nguy hiểm lắm .

Hạng D
29/3/07
1.808
662
113
vnexpress.net

Hồi đó em đi thì đường đang mở rộng, xấu kinh luôn, không biết bay giờ như thế nào rùi nhỉ

Tập Lái
6/3/07
14
0
0

thiệt tình là em hong bít cái chi hít à các bác.

độc đạo thì có nghe phong phanh, mỗi tội chả biết cái "đạo" nào để đi vào cho đúng con đường "độc" đó cả.

bởi thế em mới vạn lần cảm ơn bác nào bỏ công quá bộ qua đây để lại giúp em vài chữ mà.

trong topic mà bác gì ở trên đưa link ấy, từ tháng 11/2006 mà các bác trong ấy còn than thở đường xấu vậy đến giờ chắc cũng thế thôi, ít có khả năng tốt hơn được. chỉ có những vùng du lịch trọng tâm kiểu như vũng tàu mới đẩy mạnh việc quy hoạch làm đường, mở đường khai thác thôi các bác ợ. chuyến này em cầm chắc bảy phần chết roài. hix

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Tui mới đi Cần Giờ hồi trước Tết này :
- Lady nọ nhờ ôm dùm em Suzuki Window 2 cửa lùa bé tí.
Đường Cần Giờ, bắt đầu từ bên kia phà Bình Khánh, nhiều chỗ dợn sóng, mà mình cứ quen thói đạp Land, hổng thèm giảm tốc : em Su cứ cà tưng cà tưng, cảm giác rất ư là Yo-most, muốn văng qua...Đảo Khỉ lun :D
Nói chung, đường nhựa tốt.
Có anh hùnh núp chỗ ngã ba đầu tiên (rẽ trái), quên tên, 2 chàng mặt mày rầu rĩ, khắc khổ, già hom hem, chắc bị đì ra đây, đứng ngay chỗ công viên ven đường.
Thấy ngoài bãi biển có cái Rét tô răng bự lắm, nhưng tui hổng có vô.
Phà Bình Khánh chờ lâu bà cố, gần bằng thời gian chờ phà Tây đô Cần thơ :D
Bác mà đi sedan gầm thấp, gặp chỗ mấp mô, là phải bò như ...khỉ Cần giờ :D
Có cây cầu, thấy khá đẹp, nhưng ốm nhom, vừa khít 2 xe 50 chỗ ngược chiều, lan can màu xanh lá cây, y như trong phim Đài Loan :D

Hạng D
29/3/07
1.808
662
113
vnexpress.net

Đi cần giờ nếu có ghé đảo khỉ thì cẩn thận vì những lí do sau:

Khỉ gựt đồ khách (mắt kiếng, di dộng)
Khỉ tấn công-nắm tóc (thường đối với con nít và phụ nữ)
Khỉ chui vào xe và phá tanh banh xe, co thể cào trầy kiếng xe

Có lần em thấy một con khỉ ngứa răng (chắc đang mọc răng), cạp cạp, cắn cắn vào cái soang cao su của xe, tội ghê, nát bét.

Nói túm lại là tụi khỉ cần giờ rất du côn...phải cẩn thận...hehhe