Thảo Luận Chung Đường đi Củ Chi

Hạng B1
1/5/08
83
1
0
Gần đến ngày sinh nhật Sếp (vợ 1) của em rất thích hoa bông giấy, em nghe nói ở Củ chi có bán nhiều loai hoa này. Bác nào biết đi Củ chi (thú thật em chưa lần nào đặt chân đến Cu chi-em cùi bắp lắm !) bằng đường nào và nơi bán ở đâu chỉ giúp, em ở Q2,HCM.

Hạng B2
1/5/08
112
0
18
pác cứ đi thẳng đường Cộng Hoà hoài la tới thui, đến chổ cầu vượt An Sương thì cứ ôm cái bùng binh rui chạy thẳng wa thui, khoảng 30km nữa la tới Củ Chi, còn vụ hoa giấy thì pác hỏi xe ôm dzậy hjhj
. Củ Chi, Hoc Môn có may wan bò tơ vs đặc sản ếch,lươn ngon lam pac' hehe:D, khi nào rãnh dẫn chị nhà xuống làm tiệc SN lun,ngon hết xảy keke

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
em ở củ chi nè. nhưng mà chưa từng nghe ai nói về hoa giấy củ chi

Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Em cũng ở Củ Chi mà chưa nghe......hay CC chỉ là nơi sản xuất rồi tung bán nơi khác, nếu vậy bác xuống đấy chi cho mắc công, bác có buôn sĩ đâu mà đi tận gốc cho mệt!

Tập Lái
8/3/10
3
0
0
Q2 bác đi vào Bạch Đằng, qua Phan Đăng Luu, HVThụ rồi qua Công Hoà. Sau đó cứ thẳng tiến đến khi nào thấy bảng Củ Chi tunnel là đến.

Uả Củ Chi có đặc sản hoa giấy hả bác?

Ý bác muốn hỏi hoa giấy này hả????????????

Đường đi Củ Chi

Đường đi Củ Chi

Đường đi Củ Chi

Đường đi Củ Chi

Thêm vài món đặc sản
Đường đi Củ Chi
Đường đi Củ Chi
Đường đi Củ Chi
Đường đi Củ Chi

1- "con vịt này mập dữ hé "

Đường đi Củ Chi

2-... màu da Vịt quay vàng óng màu Mật Ong phết bên ngoài

Đường đi Củ Chi

3- Con Vịt quay mập ú, với bộ ức căng tròn như đang khoe "màu Da" hấp dẫn

Đường đi Củ Chi

4-Những lát Da vàng óng được lạng một cách điệu nghệ, chỉ đi kèm theo 1 lớp mỡ thật mõng để tạo độ Béo vừa phải cho miếng Da khi cuốn

Đường đi Củ Chi

5- Những miếng Da Vịt được xếp lật mặt Da vàng lên trên ... trông thật bắt mắt

Đường đi Củ Chi

6- mới loáng đã xếp đầy 1 dĩa, và con vịt đã mất đi lớp da vùng Ức- Bụng. Vùng da béo nhất là đây.

Đường đi Củ Chi

7- Sau khi lạng gần hết da, thì phần Thịt còn lại được Chặt- Cắt ra xào với Mì trứng. Phần xương được lóc ra nấu Canh Cải chua ngọt lịm ... vì có đến 4 con Vịt :111:

Đường đi Củ Chi

THAM KHẢO NGUỒN ẢNH