Tập Lái
4/12/13
11
0
1
Cúi tuần này e có dịp đi ăn cứi ở mỹ xuân-bà rịa. Chân thành nhờ các bác tư vấn giúp e đoạn đường đi từ củ chi đến mỹ xuân. E lái mới nên chưa rành đường mong các bác giúp đỡ e xin cảm ơn trước

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Em hay đi ngã cầu Phú Cường - cầu Hóa An - QL 51 chạy thẳng ra Mỹ Xuân.
Bác đi TL8 qua cầu Phú Cường (trạm 10k), chạy thẳng tại vòng xoay chợ Cây Dừa để ra QL13. Ra đến QL13 gặp vòng xoay rẽ phải chạy cỡ 2km gặp ngã tư Chợ Đình. Rẽ trái tại ngã tư Chợ Đình để vào đường Phú Lợi. Chạy thẳng hoài theo đường Phú Lợi là gặp vòng xoay tại chân cầu Hóa An. Lưu ý là đường Phú Lợi có 4 trạm thu phí, bác chỉ mua vé ở trạm 1-3 đưa lại vé cũ ở trạm 2-4. Rẽ trái tại vòng xoay để lên cầu Hóa An, bên kia cầu là đường Nguyễn Ái Quốc. Chạy theo đường Nguyễn Ái Quốc cỡ 2km gặp mũi tàu đường Phạm Văn Thuận, rẽ phải tại mũi tàu này. Chạy theo đường Phạm Văn Thuận gặp vòng xoay cắt ngang QL1 chạy thẳng qua bên kia luôn, lưu ý là cách vòng xoay 100m có đoạn đường cấm ôtô 6h00-8h00. Qua vòng xoay chạy thẳng cỡ 5km nữa là đụng QL51. Rẽ trái QL51 chạy một mạch ra Bà Rịa.

Tập Lái
21/6/10
39
14
8
Củ Chi mà bác ở khúc nào mới chỉ được, ngay Phú Lợi có đường cao tốc mới mở chạy sướng lắm nhưng bác đi chắc chắn lạc đường

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Theo bác ducchuyen cũng tốt hoặc
QL22 - An Sương quẹo trái QL1 - xa lộ Hà Nội ngã tư Vũng Tàu - QL51 Bà Rịa thẳng tiến

Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
Bác cứ đi đường ngoài cho em .
TL15 hoặc QL22 , đến QL1A ra trạm 2 quẹo trái . Đến ngã 3 Vũng Tàu thì rẽ phải . Chạy thẳng hoài . Khoảng 60km nữa là điaạ phận Mỹ Xuân . Hỏi người ta nơi bác cần đến .

Đi Phú Cường , cầu Hóa An chỉ gần hơn 4km mà mất toi 30k phí cầu đường . Không đáng .
Cầu vượt ngã 3 VT đã xong , cầu Đồng Nai cũng không còn kẹt xe .

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Nếu ít đi mà lang thang QL 1 , Ql 22 thì đem tiền nhiều để mua bánh mì nhé bác chủ . Đi đường cầu HAn bác ducchuyen chỉ an toàn , dễ đi hơn . Lưu ý Nguyễn Ái Quốc khu nội thị Biên Hòa dừng đèn đỏ tránh làn rẽ trái .

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Nếu ít đi mà lang thang QL 1 , Ql 22 thì đem tiền nhiều để mua bánh mì nhé bác chủ . Đi đường cầu HAn bác ducchuyen chỉ an toàn , dễ đi hơn . Lưu ý Nguyễn Ái Quốc khu nội thị Biên Hòa dừng đèn đỏ tránh làn rẽ trái .

Hạng C
14/4/11
519
578
93
anhbocau nói:
Bác cứ đi đường ngoài cho em .
TL15 hoặc QL22 , đến QL1A ra trạm 2 quẹo trái . Đến ngã 3 Vũng Tàu thì rẽ phải . Chạy thẳng hoài . Khoảng 60km nữa là điaạ phận Mỹ Xuân . Hỏi người ta nơi bác cần đến .

Đi Phú Cường , cầu Hóa An chỉ gần hơn 4km mà mất toi 30k phí cầu đường . Không đáng .
Cầu vượt ngã 3 VT đã xong , cầu Đồng Nai cũng không còn kẹt xe .

Quan trọng là bác chủ xuất phát từ đâu? Nói Củ Chi thì nó bao la lắm, xã Tân Phú Trung, Thái Mỹ, Phú Mỹ Hưng hay Bình Mỹ khác nhau nhiều lắm. Hướng đi của em là xuất phát từ Địa Đạo Củ Chi. Nếu đi đường ngoài thì đoạn QL1 từ An Sương đến trạm 2 là cả một vấn đề. Cánh tài xế chạy dịch vụ còn có một hướng khác là chạy thẳng xuống hầm chui Thủ Thiêm luôn và đi cao tốc. Đi hướng này thì tốn 40k và hướng cầu Hoá An là 50k. Riêng em thì em không thích vào TP.

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
anhtuanbp2011 nói:
em thấy đi QL22 và QL1A dễ đi mà bác, biển báo và vạch rõ ràng lắm mà, chỉ có từ cầu trạm 2 rẽ về Suối Tiên thì em không biết thế nào do em ít khi ra đến đó.