Hỏi Đường? Đường đi Đà Lạt

Tập Lái
1/3/16
26
24
3
43
Em đã đi rồi và về đây.
Khi đi em ghé vào thác Damri chơi đến trưa thì đi ra. Cái thằng google nó chỉ đi đường TL725, thật lòng em không muốn đi theo nó nhưng sau một hồi nghe nó chỉ không để ý thì nhìn lại đã thấy nó qua khúc rẻ ra QL20, thế là phải đi TL725 luôn. Đường này thì nhỏ chỉ 2 làn xe chạy, vắng vẻ, có đoạn đường mới đẹp có đoạn bình thường, nhưng do đường nhỏ nên chạy nhanh cũng không được. Đường này dành cho mấy bác nào thích mạo hiểm, chứ theo em thì em ngán, đường gì mà lên đèo xuống dốc liên miên, đường thì quanh co. Em chạy sao nhìn lại còn có 1 vạch xăng, chạy hoài chạy hoài đường thì lâu lâu mới thấy người, đến khi xuống khu đông dân tí thì chạy hoài cũng không thấy cây xăng đâu. Sợ hết xăng giữa đường đành tắt máy lạnh mở cửa trong khi F1 đang ngủ. Chạy 1 hồi thì thấy cây xăng mừng quá vào quấc đầy bình. Hỏi thằng bán xăng còn bao nhiu cây đến Đà Lạt. Nó bảo 60 cây nữa. Theo cảm nhận của em thì không nên đi đường này vì đường nhỏ quanh co, tốc độ cũng chẳng hơn được so với đi đường ngoài. Nhiều đoạn cũng có ổ gà ổ voi nữa.
Khi về thì em đi Ql20, nguyên đoạn từ Đức Trọng đến Di Linh đường bị cày sới, đi tốc độ chậm, nhiều đoạn công nhân chặn 1 chiều cho chiều kia đi và ngược lại nên xảy ra kẹt xe cục bộ :) Qua đoạn này thì đường ngon.
Cái dzụ bình xăng mình cũng bị tương tự lúc lên Đà Lạt vừa rồi. Chạy gần tới resort rồi thấy báo đèn vàng, nghĩ là...thôi cũng tới rồi, vào resort nhận phòng, cất đồ đạc, tắm táp cho sảng khoái rồi ra đổ xăng cũng không muộn...nghĩ là làm. Xong xuôi hết thì tìm cây xăng...bở hơi tai..chỉ thấy thông và đường đèo uốn lượn thơ mộng vô cùng...resort thì ở Hồ Tuyền Lâm, chiều định đi cái thác Datanla gần đó luôn cho tiện, địa Gmap thì anh í bảo là phải ra gần TP.Đà Lạt mới có cây xăng (hic hic)...Trên xe có F1, "Gấu" và em "Gấu"...đành phải lượn phố phường Đà Lạt chút để căng đầy bình xăng trước rồi tính giề tính sau vậy...
Tự rút kinh nghiệm bản thân: Cứ lúc nào xăng xuống 1/2 bình + có cây xăng => Cứ đầy bình đê...rồi muốn đi đâu thì đi...nhé!!! "Cẩn tắc vô ưu" là dzị à!

Hạng D
14/1/13
1.775
1.585
113
Đi mấy đường này hoặc là dân địa phương, hoặc là người uy khám phá, mạo hiểm, hoặc là đi đông chứ đi gia đình như bác e khuyến cáo không nên. Mà nhất là vụ xăng cô vô đây phải đầy bình chư đâu có cây xăng đâu. Đường nhỏ nhưng đoạn đường mới bữa e đáp 80-100 vô tư mà, chỉ có đoạn đèo dốc là phai giảm tốc thôi.

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Đi mấy đường này hoặc là dân địa phương, hoặc là người uy khám phá, mạo hiểm, hoặc là đi đông chứ đi gia đình như bác e khuyến cáo không nên. Mà nhất là vụ xăng cô vô đây phải đầy bình chư đâu có cây xăng đâu. Đường nhỏ nhưng đoạn đường mới bữa e đáp 80-100 vô tư mà, chỉ có đoạn đèo dốc là phai giảm tốc thôi.
em thì không dám đạp tới trăm cây, vì lâu lâu lại có 1 đám công nhân xuất hiện :)

e mới đi về. Đồng Nai có 2 chốt ở Định Quán- Chợ Phú Túc và Rừng giá tỵ bác nên đúng tốc độ. địa phận Lâm Đồng thì thoải mái vì ít công an lắm hoặc có thì cũng theo lịch ctác 1 tháng 2 lần thôi. DL-ĐT vẫn ngổn ngang nhưng chạy được 40, 60kmh chứ ko đến nỗi. e chở gia đình có con nhỏ mất 6 tiếng toàn tuyến chưa tính nghỉ, chạy đúng tốc độ.

Đà Lạt ko lạnh lắm, tối và sáng sớm tầm 14 độ, ngày thì 25-30 độ như thường.

Cuối tuần vẫn đông, bác nên ghé Fshop cafe rất đẹp, ăn cơm niêu. đi trên đường có quán cơm niêu Hà Nội, ăn được giá cả ok!
Fshop là ở đâu bác ? Cơm niêu Hà Nội khúc nào ? Bác biết quán ăn nào "đàng hoàng" cho em xin ít thông tin. Thanks

Hạng D
14/1/13
1.775
1.585
113
bác muốn ăn đoạn nào đã : Bảo Lộc, La Ngà, Biên Hòa, Đà Lạt, Đức Trong....?

• Like
Reactions: TrungLC-236
Hạng D
10/6/15
4.526
27.818
113
Fshop là ở đâu bác ? Cơm niêu Hà Nội khúc nào ? Bác biết quán ăn nào "đàng hoàng" cho em xin ít thông tin. Thanks
Fshop cafe lên google search hình nha bác, bao đẹp, nó nằm ở khu quy hoạch mới Nguyễn Văn Trỗi.

cơm niêu Hà Nội nằm trên QL20 đoạn vừa qua Đức Trọng chuẩn bị vào cao tốc. ăn cơm mỗi người khoảng 70k.

còn ở Đà Lạt thì đồ ăn nhiều, bác search các địa điểm ăn ngon là ra hết lun, có lẩu bò phan rang, cơm niêu Hương Trà gần Chợ ĐL, bánh ướt lòng gà ở gần chợ đà lạt, kem bơ, bán tráng nướng. kkk. Đà Lạt thì ít chặt chém, nên bác xem review rồi chọn thôi.

• Like
Reactions: Huymap
Fshop cafe lên google search hình nha bác, bao đẹp, nó nằm ở khu quy hoạch mới Nguyễn Văn Trỗi.

cơm niêu Hà Nội nằm trên QL20 đoạn vừa qua Đức Trọng chuẩn bị vào cao tốc. ăn cơm mỗi người khoảng 70k.

còn ở Đà Lạt thì đồ ăn nhiều, bác search các địa điểm ăn ngon là ra hết lun, có lẩu bò phan rang, cơm niêu Hương Trà gần Chợ ĐL, bánh ướt lòng gà ở gần chợ đà lạt, kem bơ, bán tráng nướng. kkk. Đà Lạt thì ít chặt chém, nên bác xem review rồi chọn thôi.
khu qui hoạch Nguyễn văn Trỗi nằm trong tp Dalat hả bác ?