14/6/17
879
424
63
Thì như e đã nói ở trên, ngoài đoạn đó ra thì ko có gì đẹp. Cho nên từ lần đó e cũng chỉ đi QL1. 10km chỗ DT719 là 1 cực hình, em đi pick-up mà còn thấy ngán
Bác có hình ảnh đoạn đường xấu up lên cho anh em xem với. Mình thấy anh em chê đoạn này nhiều mà chưa xem được hình thực tế ổ voi như thế nào.
Mình tính giữa tháng 8/2017 làm chuyến mũi né.
Đang phân vân ko biết nên đi đường nào các bác ơi

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác có hình ảnh đoạn đường xấu up lên cho anh em xem với. Mình thấy anh em chê đoạn này nhiều mà chưa xem được hình thực tế ổ voi như thế nào.
Mình tính giữa tháng 8/2017 làm chuyến mũi né.
Đang phân vân ko biết nên đi đường nào các bác ơi
Chiều qua gia đình em mới ở hướng Kê gà về theo đường cũ. Chổ ngã ba giao nhau Dt719 va 709 ngay cây xăng có ổ voi khủng đầy nước, em phải chờ xem mấy xe 16c chạy qua để nắm tình hình, xong rón rén bò luồn lách rồi cũng thoát được. 2 con đường nầy vẫn đầy ổ gà như thưở nào, tuy nhiên sedan chạy cẩn thận từ tốn vẫn qua được mà chưa bị cạ mỏm cạ gầm.
Tối rảnh em sẽ úp clip trong cam HT cho bác hình dung thực tế xấu như thế nào.

14/6/17
879
424
63
Chiều qua gia đình em mới ở hướng Kê gà về theo đường cũ. Chổ ngã ba giao nhau Dt719 va 709 ngay cây xăng có ổ voi khủng đầy nước, em phải chờ xem mấy xe 16c chạy qua để nắm tình hình, xong rón rén bò luồn lách rồi cũng thoát được. 2 con đường nầy vẫn đầy ổ gà như thưở nào, tuy nhiên sedan chạy cẩn thận từ tốn vẫn qua được mà chưa bị cạ mỏm cạ gầm.
Tối rảnh em sẽ úp clip trong cam HT cho bác hình dung thực tế xấu như thế nào.
Cảm ơn bác nhé!
em cũng tính đi mũi né bằng sedan.

Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em mới về hôm qua, khi về SG, các bác đi QL 1A cho khỏe, đi về mệt, ko còn hơi sức đâu mà né ổ voi ổ gá các bác ạ.
Đến ngã 3 các bác rẽ vào Princess AnNam đường đẹp hơn một đoạn nhá
Sau bão các bác đi cẩn thận, lần đầu em gặp 3 chốt CSGT khi đi ven biển, bắn cháy đít, trong khi về đi QL 1A thì chả gặp chốt nào
Đường đi Sài Gòn – Phan Thiết (dành cho mấy bác gà như em)

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Không nên đi ĐT719 vào thời điểm này nhe các Bác, đường rất xấu!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Vậy theo bác là không nên đi mũi né bằng đường ven biển phải ko?
Em đi sedan chắc vất vả rồi!
Gửi bác đường đi tham khảo, nếu muốn chạy ven biển ra Mũi Né, bỏ qua đoạn Lagi ra Kê Gà đường xấu.

Đi ven biển từ long hải ra đến đt 709 rẽ ra Đt 712 rồi ra QL 1A lại (ko đi đt 719) .OK.
Vẫn bị ổ voi gần ngã ba 709-719-712 bác ơi, đến Lagi rẽ QL55 ra QL1 cho lành.
Ảnh trích trong cam HT ngày hôm qua 24/7/2017

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ntt61