Hạng B2
23/8/09
286
279
63
Bác nên đi đường Bến Tre, gần và rất dễ đi. Qua trạm phí Rạch Miễu cứ thẳng tiến vào nội thị, lưu ý đoạn này đi đúng tốc độ. Tới bùng binh to thì cứ thẳng tiếp, chừng nào thấy cái ngã ba thì ôm cánh phải qua cầu Hàm Luông. Sau khi qua cầu đi qua 3 hay 4 giao lộ, em không nhờ kỹ, thì rẽ phải (có biển báo rẽ qua Trà Vinh cách giao lộ cả trăm mét). Đường này gần hơn đường Vĩnh Long rất nhiều, hơi nhỏ nhưng mát mẻ, có bán nhiều trái cây. Tuy vắng nhưng vẫn có CSGT bắn tốc độ.
Trà Vinh có món bánh tét cốm, thay vì hạt nếp thì là hạt cốm, dẻo và thơm ngon, chỉ người địa phương mới biết. Nó nhỏ hơn nắm tay, ngon cực kỳ, ăn dễ ghiền và hay thèm nhé,có mua thì nên mua thật nhiều (em ăn một lần hơn chục cái chưa đã :) )
Nếu không biết chỗ mua thì lại gần bến xe hỏi thăm người ta chỉ cho, em không nhớ địa chỉ.
Măng cụt vùng này nên mua trái nhỏ, gần như không có hạt, đừng ham trái to, trái to hạt lớn và không ngon bằng.
Bánh canh Bến Có đúng hiệu thì ngay chân cầu Bến Có, có bãi đậu xe hơi thoải mái. Tại quán có bánh tét Trà Kul luôn. Em thấy bánh này nhân chuối làm ngon hơn nhân thịt mỡ.
Đi miền Tây không nên chạy nhanh, người ta hay đi 2 bánh cẩu thả.
Dừa sáp thích thì mua ăn cho biết, mắc lột da mà cũng không ngon gì.
Chúc bác vui.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Bác đi đường Vlg đi, tới cầu vĩ (cầu Bưng Trường) quẹo vô gần lắm lộ trình 2 tuyến Vĩnh Long va Bến tre bằng nhau khoảng 175KM. Vĩnh long không phà không phí cầu Bến Tre thì có đủ. Em là thổ địa nè đảm bảo không sai.

Hạng C
13/10/12
747
649
93
Bác đi đường Vlg đi, tới cầu vĩ (cầu Bưng Trường) quẹo vô gần lắm lộ trình 2 tuyến Vĩnh Long va Bến tre bằng nhau khoảng 175KM. Vĩnh long không phà không phí cầu Bến Tre thì có đủ. Em là thổ địa nè đảm bảo không sai.
Chính xác,đi đường VL bây giờ Thoòng thoáng rồi như cao tốc 100km cho 2 len,QL 1A cũng chạy được 2len,đã dẹp hết bảng 40....nên đi nhanh hơn đường bến tre àh...từ VL đi về cầu vĩ phải chú ý bảng nhé!

Hạng C
31/7/14
832
789
93
bac cho e cai lo trinh cu the di duong vinh long di ah nha e cung hay di ve we
di toan duong ben tre vi duong do di gan hon duong di long ho, cang long

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Bác đi như thế nầy nè
TPHCM-Vĩnh Long: 125km.
Vĩnh Long-Cầu Bưng Trường hướng QL 53 về TV (Còn gọi Cầu Vĩ): 25km Rẽ phải hướng về Hựu Thành.
Cầu Bưng Trường-Chợ Cầu Kè: 25km
Tất cả đường nhựa tốt nhe bác.