Tập Lái
9/4/06
33
0
6
RE: Đường đông, đi bằng"côn"hay đi bằng"trớn",nên hay ko nên ?

em đồng ý với bác car_is_girl : "cứ đạp côn thì đến lúc nào đó bác sẽ cảm thấy nó nặng chịch à", xin các bác cho ý kiến về vấn đề này.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác Tuan.Na ơi, đã " đi " thì phải đạp ga, nhả côn hoàn toàn, không rà gì hết. Khi sắp đến chỗ ngừng, thì về số,rà thắng,v.v...Chứ "đi" thì làm sao mờ "đi" bằng côn được ?! Bác phải nói là "bò", hoặc " nhích " ,he he ! Bởi vậy mới nói, tiếng Việt ta nó phong phú lắm, mà lị !

Hạng C
19/4/06
503
7
0

nói chung đi thế nào cũng tùy xe , tùy lúc, nhung càng ít phải dùng côn càng tốt!!!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Theo tôi đi đường đông thì phải đi bằng côn, trớn(ga) và thi thoảng cả phanh nữa, chứ côn với trớn là bắt buộc phải sử dụng nhịp nhàng nhất là khi xe chở nặng.

Hạng B1
18/4/07
81
0
0
47
360.yahoo.com

Bác cố gắng tập phối hợp côn ga nhịp nhàng là ok ngay.Em cũng vậy ah,trước đây qua ngã 3,4,bùng binh đông người là luýnh quýnh lắm,chừ thì cũng tạm ổn,bác cứ chú ý thực tế đường xá,chưa quen thì về số 2 rồi nhịp nhàng phối hợp côn ga mà lướt thôi.Em thấy mấy bác hướng dẫn kỹ ở trên lắm rồi.Chúc bác tự tin hơn!

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Đi đường đông mà xe MT thì phải rà côn chứ, tuy nhiên theo em thì càng rà côn ít càng tốt ( đỡ mòn). Các bác cứ bảo dùng trớn mà đi, xung quanh thì đầy 2B lấy trớn ở đâu ạ. Vừa mới tăng ga đã phải chuyển phanh rồi, đấy là chưa kể 2B rẽ ngang bất tử, ko côn - phanh kịp thì mệt lắm. Biết là hại nhưng an tòan là trên hết phải ko các bác !!!!!