Hạng D
28/6/13
1.030
1.274
113
HCM
Em đi qua các tỉnh thì thấy CSGT ở BD là hiền nhất, gần như đi không thấy bóng chốt nào (nhiều bác rất thích điều này), đó có lẽ là một trong các lý do mà giao thông hỗn loạn...

• Like
Reactions: OSer and triet gpvn
Hạng D
3/1/16
1.106
757
113
Nghe các bác kể mà lạnh cả người. Chung qui lại do ý thức chấp hành luật giao thông người Việt mình kém quá, ra đường tranh nhau chạy, lấn được là lấn chẳng thèm nhường nhịn nhau.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Em đi qua các tỉnh thì thấy CSGT ở BD là hiền nhất, gần như đi không thấy bóng chốt nào (nhiều bác rất thích điều này), đó có lẽ là một trong các lý do mà giao thông hỗn loạn...
Với hạ tầng tốt. Nên đừng chỉ trách dân nhập cư. Đa phần dân BD gốc cũng đi như vậy.

Hạng C
14/4/13
625
658
103
ngã tư này ngay nhà mình, bọn xe tải xe máy chạy vượt đèn đỏ vô tôi vạ

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Đi xe ngu, coi trời bằng vung, xem thường pháp luật giao thông. Bị hậu quả , có thể dẫn đến cái chết là ko phải bàn cãi. Quan trọng cái chết ấy còn liên luỵ đến những con người đi xe đúng luật. Là cái đáng trách. Đừng để chết vì thiếu hiểu biết

Hạng F
3/10/15
9.832
12.097
113
Em thấy người đi xe máy ở mình phần lớn ngồi lên và chạy thôi chứ không biết luật.
Không biết luật thì đúng là 90% không biết.
Nhưng còn không biết đèn, thì đâu cãi được. Rõ ràng là hư hỏng thôi.
Vượt đèn là chết chắc ở mấy cái đường mà xe lớn nhiều như vậy.
Dân mình có mỗi cái dừng đèn mà làm mãi không xong.
Dừng đèn thằng nào cũng lắc đầu ngó ngó hai bên coi có xe nào đi không, không thì mình đi cho đỡ phí!
Không hiểu còn người dân ở đâu giống dân xứ này không chứ Cam và Lào là em thấy chắc chắn không rồi đó.
Không tin nổi vào mắt mình khi du lịch qua thấy 11h đêm ngã 4 nhỏ xíu có đèn mà 2 thằng Cam da đen hẳn hoi chúng nó dừng chờ!!

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Em xin kể về trải nghiệm của em tại gần Miếu Ông Cù, hôm đó em đi xe máy về tới gần ngã tư, vì kẹt xe nên xe tải, xe công lấn hết làn xe máy, ko có đường đi thế là em và một số anh em xe máy phải leo lên trên lề đi, đang đi chậm thế này thì nghe phía sau tiếng máy đầu kéo ầm ầm phía sau, chẳng biết làm sao em phải lật đật nép lại xuống làn xe máy nhìn chiếc công leo lên lề chạy vượt lên trong kinh hoàng,