Hạng B1
1/5/08
83
1
0
RE: Đường Nhatrang - dalat !

Tớ chuyển mình sắp đi đây và cũng đã hỏi trên đây rồi "sao mà lo-mà ớn"
@Mr Thiết nhà ở đâu vậy ? Nếu ở Nhatrang thì khi nào đến NT ghé thăm bác và cùng đi chợ với bác cho có đôi có bạn ? Đường mới lại chưa đi lần nào -lo quá !

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53

E đọc nhiều bài của bác Thiết thấy hay lắm va tận tình nữa,,bác ở đâu vậy(hình như Nha Trang?)khi nào có dịp vào sigon bác Fone cho e nhé,mời bác ly caphe chứ không có gì khác
Minh:0903717900
Chào bác!

Hạng C
13/2/08
557
11
18

nhớ mang theo bao xốp... vì đường quanh co, nên khả năng oi (sắc) rất cao, cho dù nhưng ai quen di xe.

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53

Xăng tăng giá,,chuyến này bàn với vợ cả đi máy bay.........cho rẻ

Buồn ơi là buồn!

Hạng B2
6/9/06
204
36
28

Đường đi hơi hẹp
[/img]
Một số đoạn bị hỏng nặng, hai xe tránh nhau khá vất vả
[/img]
Nhưng cảnh rất đẹp
[/img]
[/img]
Ấn tượng nhất là thác nước nhỏ ven đường
[/img]
Chúc bro một chuyến đi vui vẻ

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Em mới làm chuyến xuyên Việt HN-SG có ghé Đà Lạt từ Nha Trang đây. Nói chung đường đèo chính to và đẹp với độ cao lên dần hơn 1500m, hai bên có lan sắt chắc chắn, các khúc cua rộng, lên tới đỉnh thường có sương mù và hơi mưa nhỏ. Đoạn rẽ từ Nha Trang sang là 1 đoạn 30km đường cũ, nhỏ, cua gấp. Còn đọan cuối đến gần ĐL qua Đa Nim thì hơi xấu và lầy. Cảnh quan thật hùng vĩ, rất đáng thưởng ngọan.

Một lưu ý nữa là nên tắt điều hòa khi leo đèo, xe em tý tèo khi quên nhìn đồng hồ, kim gần tới H mới kịp dừng lại.

Một vài tấm hình:

người bạn đường:
Đường Nhatrang - dalat !

đường cũ:
Đường Nhatrang - dalat !

Bắt đầu vào đường mới:
Đường Nhatrang - dalat !

Nghỉ 1 tý:
Đường Nhatrang - dalat !

Đường Nhatrang - dalat !

Đường Nhatrang - dalat !

bật điều hòa, tý thì quên, nước sôi lục bục may mà kịp nhìn kim. Bình nước nóng nở gấp 3 lần lúc đổ:
Đường Nhatrang - dalat !

cả 2 đều bò:
Đường Nhatrang - dalat !

sắp tới ĐL:
Đường Nhatrang - dalat !

chúc các bác lái xe an tòan

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nói chuyện ngoài lề tí: Đường mới NT- ĐL,ai đã từng đi đều công nhận là rất đẹp. Trên địa phận Lâm đồng,còn vài km, gồm nhiều đoạn. Làm hoài (hơn 2 năm!) chưa xong. TP ĐL,nghe nói sắp trực thuộc TƯ, chắc chờ kinh phí TƯ...rồi mần tiếp. Trên địa phận Khánh hòa, cũng đang dự kiến làm đường mới từ NT thẳng đến chân đèo...
Chuyện kế hoạch,cứ kệ họ bàn. Đường còn chạy được,cứ tranh thủ mà chạy cho biết cái đẹp còn ít nhiều nét hoang sơ... Tội chi ngồi chờ..:).!!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tui cũng vừa mới chạy từ Đà lạt - Nha Trang bằng con đường mới 130 Km này, nói chung là ổn cả, chỉ có mấy Km tại đầu Đà lạt và vài Km đoạn giữa đường (có quán ăn Hà nội) là đường xấu thôi nhưng vẫn đi được mà
đoạn sau qua rừng nguyên sinh quá đẹp, so với cung đường tây bắc thì chưa xi nhê gì

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

bác chịu khó để ý thời tiết một chút chứ đường núi mưa dông hay kèm theo sạt lở lắm . riêng em thì nên đi đường này để nhìn cảnh sắc thiên nhiên trên đường quá phong phú và hùng vĩ . đường chỉ khó đi chừng hơn 20km từ ngã ba thành đi lên và khoảng 10km lúc gần đến đà lạt . có đoạn băng qua rừng nguyên sinh phong cảnh hữu tình lắm . có một số lán trại công nhân làm đuờng thuộc địa phận Lâm Đồng- nếu bác có lòng có thể để dành một cây thuốc là ghé cho công nhân làm đường trên đó "chắc lạnh nên họ thèm thuốc lá dữ lắm "