Hạng D
6/3/08
3.923
7.796
113
Sàigòn
RE: ĐƯỜNG RẼ VÀO SIÊU THỊ METRO TRÊN XA LỘ HÀ NỘI .

Đó đó, em lò dò như Bác mới ra chuyện. :D:D

Chắc thằng 2B không nhận ra mình đang di chuyển nên phóng luôn, kết quả là xe em bị quẹt 1 đường dài đen sì sì mũi trước (chắc là cục caosu đạp chân của 2B), nó té & kết quả là em bị cả đám 2B xúm lại chửi "đi ẩu", oan không!

Lúc đó mà dọt 1 phát thì đâu có gì!

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: puma.com

Khi về cũng về đường đó luon, khỏi tốn tiền vé

Lúc về phải lưu ý không được quay đầu ở đèn xanh- đỏ, chỗ này chỉ cho quẹo trái vào đường Thảo Điền.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

bác đọc biển báo không kỹ rồi :D biển báo ghi là xe khách dưới 16 chổ được quay đầu bác àh. em quay đầu ở đó 2 năm nay rồi mùh
nếu không chắc là 2 năm nay em chết tiền ở trạm thu phí xa lộ hà nội rồi

Trích đoạn: hnhcuong

Lúc về phải lưu ý không được quay đầu ở đèn xanh- đỏ, chỗ này chỉ cho quẹo trái vào đường Thảo Điền.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: higher

bác đọc biển báo không kỹ rồi :D biển báo ghi là xe khách dưới 16 chổ được quay đầu bác àh. em quay đầu ở đó 2 năm nay rồi mùh

Chính xác là ban đầu có biển cấm quay đầu xe tại đây, có nhiều xe đã bị phạt rồi, cả xe 4 chỗ nữa nên các bác thường chui vào cây xăng rồi quay đầu hoặc đi theo đường phía sau cây xăng ra XLHN. Sau đó do không hợp lý nên đã thay bằng biển cấp quay đầu với các xe trên 16 chỗ. Nhiều người không quen, nhìn thoáng thấy cái biển cấm quay đầu nên sợ hoặc đã từng biết chỗ này cấm quay đầu mà không biết rằng giờ đã có thêm cái biển phụ ở dưới rồi.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: buglover

Chính xác là ban đầu có biển cấm quay đầu xe tại đây, có nhiều xe đã bị phạt rồi, cả xe 4 chỗ nữa nên các bác thường chui vào cây xăng rồi quay đầu hoặc đi theo đường phía sau cây xăng ra XLHN. Sau đó do không hợp lý nên đã thay bằng biển cấp quay đầu với các xe trên 16 chỗ. Nhiều người không quen, nhìn thoáng thấy cái biển cấm quay đầu nên sợ hoặc đã từng biết chỗ này cấm quay đầu mà không biết rằng giờ đã có thêm cái biển phụ ở dưới rồi.

Hèn chi e xxx "chào" một lần ở đó, giờ mô dám quay đầu, mà nhà e ở Thảo Điền mới đau chư! Cám ơn bác và bác higher:)

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Hèn chi e xxx "chào" một lần ở đó, giờ mô dám quay đầu, mà nhà e ở Thảo Điền mới đau chư! Cám ơn bác và bác higher:)
Nhà bác ở TĐ thì cũng còn có sự lựa chọn nữa là rẽ phải ngay chân cầu SG và đi vòng qua gầm cầu. Em hay dùng đường này hơn vì không bị tắc đường, dừng đèn đỏ, nhất là lúc tối khi về thường đi đường này. Có xa hơn 1 chút những không nguy hiểm vì sau 10h tối các xe chạy trên XLHN đi với tốc độ rất cao, nguy hiểm lắm. Sáng ra thì cũng qua đường NVHuong lên cầu SG, không đi đường TĐ vì hay bị tắc dài dài, nếu đi hướng về Q9 thì đành chịu vậy.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Nhà bác ở TĐ thì cũng còn có sự lựa chọn nữa là rẽ phải ngay chân cầu SG và đi vòng qua gầm cầu. Em hay dùng đường này hơn vì không bị tắc đường, dừng đèn đỏ, nhất là lúc tối khi về thường đi đường này. Có xa hơn 1 chút những không nguy hiểm vì sau 10h tối các xe chạy trên XLHN đi với tốc độ rất cao, nguy hiểm lắm. Sáng ra thì cũng qua đường NVHuong lên cầu SG, không đi đường TĐ vì hay bị tắc dài dài, nếu đi hướng về Q9 thì đành chịu vậy.

Cám ơn bác,
.
Có khi sáng nào AE mình đã gặp nhau cũng nên? Bảng số xe e là: 52X 9983- ESC :)

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Cám ơn bác,
.
Có khi sáng nào AE mình đã gặp nhau cũng nên? Bảng số xe e là: 52X 9983- ESC :)
Em mới chuyển khỏi TĐ từ đầu tháng rồi. Tiếc quá, nhưng vẫn thỉnh thoảng cuối tuần có quay lại đó. Xe em là con bọ màu trắng ngà.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

vừa xuống cầu saigon, bác quẹo phải vào ngay lối vào tòa nhà AN PHÚ - AN KHÁNH FURNITURE đó. qua cầu xong thì quẹo trái tới metro. đường vắng, phẳng, chạy dọc "dòng sông thơ mộng", vừa đi vừa ngắm cảnh, khỏi lo 2b ủi vô hông :D
Cái đường đó qụeo trở ra xa lộ các bác cũng cẩn thận vì hay có mấy bà bán nón bảo hiểm dựng màn chắn che hết tầm nhìn rồi lâu lâu còn có mấy ông xe tải đậu ngay chổ ngã 3 đó luôn

Tập Lái
12/12/06
20
1
3

Thứ Bảy rồi, em cũng bị xxx "chào" ở chỗ này. Tình huống như sau:
xxx: Anh vi phạm lỗi quay đầu ở chỗ cấm!
LX: Tôi nghĩ, chỗ đó được phép quay đầu mà.
xxx: Anh phải quan sát chứ. Chỗ đó có biển cấm quay đầu!
LX: tôi cũng đã quan sát, phía dưới có biển phụ xe dưới 16 chỗ được phép quay đầu. Xe tôi 4 chỗ. Vấn đề này tôi cũng đã tham khảo trên forum saigonoto.com và biết quay đầu được. Nếu anh nói vi phạm, có thể tôi hiểu sai biển nhưng tôi không cố tình vi phạm!!
xxx: Anh nói thế thì được. Chỗ đó cấm đấy. Anh đi đi...!

Em ở phía Cao ốc An Khánh, hàng ngày đi làm phải quay ngược để về Q1. Thỉnh thoảng, em cũng thấy xe 4b bị vịn ở chỗ này. Nhờ các bác giải thích hộ. "Cấm" hay "Không cấm". Em hoang mang quá các bác ơi.