Hạng D
6/3/08
3.923
7.787
113
Sàigòn
RE: ĐƯỜNG RẼ VÀO SIÊU THỊ METRO TRÊN XA LỘ HÀ NỘI .

Nếu chắc chắn là có biển phụ thì để cho xxx họ lập biên bản coi sao các Bác ơi. Để kiểu này tức chết!

Tập Lái
12/12/06
20
1
3

Chắc chắn rồi vì ngày nào em cũng đi qua, ngó cái biển phụ xem nó còn đó hay đã thay đổi nội dung.
Nguyên văn: "Xe khách dưới 16 chỗ được phép quay đầu"

Lưu ý các bác là đằng sau biển này còn một biển cấm xe tải rẽ trái vào Thảo Điền

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

bác thật thà thế. xxx nói vậy mà bác cũng tin :D. em đi đồng nai về, vừa mới quay đầu ở đó nè. nếu biển cấm thì không có chuyện "Anh nói thế thì được. Chỗ đó cấm đấy. Anh đi đi...!" đâu bác ơi
Trích đoạn: titoe

Trích đoạn: higher

bác đọc biển báo không kỹ rồi :D biển báo ghi là xe khách dưới 16 chổ được quay đầu bác àh. em quay đầu ở đó 2 năm nay rồi mùh
nếu không chắc là 2 năm nay em chết tiền ở trạm thu phí xa lộ hà nội rồi

Trích đoạn: hnhcuong

Trích đoạn: puma.com

Khi về cũng về đường đó luon, khỏi tốn tiền vé

Lúc về phải lưu ý không được quay đầu ở đèn xanh- đỏ, chỗ này chỉ cho quẹo trái vào đường Thảo Điền.
Thứ Bảy rồi, em cũng bị xxx "chào" ở chỗ này. Tình huống như sau:
xxx: Anh vi phạm lỗi quay đầu ở chỗ cấm!
LX: Tôi nghĩ, chỗ đó được phép quay đầu mà.
xxx: Anh phải quan sát chứ. Chỗ đó có biển cấm quay đầu!
LX: tôi cũng đã quan sát, phía dưới có biển phụ xe dưới 16 chỗ được phép quay đầu. Xe tôi 4 chỗ. Vấn đề này tôi cũng đã tham khảo trên forum saigonoto.com và biết quay đầu được. Nếu anh nói vi phạm, có thể tôi hiểu sai biển nhưng tôi không cố tình vi phạm!!
xxx: Anh nói thế thì được. Chỗ đó cấm đấy. Anh đi đi...!

Em ở phía Cao ốc An Khánh, hàng ngày đi làm phải quay ngược để về Q1. Thỉnh thoảng, em cũng thấy xe 4b bị vịn ở chỗ này. Nhờ các bác giải thích hộ. "Cấm" hay "Không cấm". Em hoang mang quá các bác ơi.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.787
113
Sàigòn

bác thật thà thế. xxx nói vậy mà bác cũng tin :D. em đi đồng nai về, vừa mới quay đầu ở đó nè.

Đang nói hành trình mình đi từ METRO về, tức chạy từ hướng Sài gòn ra gần tới trạm thu phí thì QUAY ĐẦU ngược lại về SG chứ các Bác? Chứ Bác higher nói vậy là hướng ngược lại rồi???

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

em đi đường phà cát lái về ngang qua metro bác ạh :D
Trích đoạn: Nguyễn

bác thật thà thế. xxx nói vậy mà bác cũng tin :D. em đi đồng nai về, vừa mới quay đầu ở đó nè.

Đang nói hành trình mình đi từ METRO về, tức chạy từ hướng Sài gòn ra gần tới trạm thu phí thì QUAY ĐẦU ngược lại về SG chứ các Bác? Chứ Bác higher nói vậy là hướng ngược lại rồi???

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: titoe

Chắc chắn rồi vì ngày nào em cũng đi qua, ngó cái biển phụ xem nó còn đó hay đã thay đổi nội dung.
Nguyên văn: "Xe khách dưới 16 chỗ được phép quay đầu"

Lưu ý các bác là đằng sau biển này còn một biển cấm xe tải rẽ trái vào Thảo Điền
Chú CS này làm bậy mà bác cũng sợ!! Xe bác dưới 16 chỗ thì quay đầu vô tư. Nhà em trước trong TĐ nên quay đầu hoặc rẽ trái thường xuyên ở đây mà. Bác thử làm rắn xem họ có dám lập biên bản không!

Tập Lái
12/12/06
20
1
3

Cảm ơn các bác. Em thì chả sợ gì, chỉ hơi lăn tăn tí. Hóa ra, không phải xxx nào cũng đúng dù chức năng của họ là thi hành luật và đương nhiên họ phải nắm rõ luật hơn ai hết!

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

em quay đầu chỗ đó 2 năm nay có XXX nào hỏi đâu, nhưng mà mấy anh XXX dòm dữ lắm :D

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Khi đi Metro về tôi cũng đi đường này quay đầu về ... Nhưng vừa qua cầu AP-AK ra quốc lộ tôi không chạy ra lane xe oto luôn mà chạy vào lane dành cho xe 2B rồi tới ngã 3 chờ đèn quay đầu .... Quay kiểu này được cái dễ lái hơn vì vòng cua thóang hơn ....và nhất là tránh xe trên lane 4B chạy vù vù khi đi ra thẳng lane 4B... Không biết đi vậy có phạm luật không nhỉ? Tôi thấy mặc dù lane 2B có ghi dành cho xe 2B nhưng xe 4B muốn vào khu dân cư cũng phải chạy vào lane 2B chứ...?

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em nghĩ bác chạy như thế mới đúng . Chạy lane ngoài không cho rẽ phải . Đường Trường Chinh thì Lane trong dành cho xe 2B và xe 4B rẽ phải . Ko biết đường xa lộ Hà nội thì sao, lâu rồi em chưa đi [8D]
Trích đoạn: Xmen_sg

Khi đi Metro về tôi cũng đi đường này quay đầu về ... Nhưng vừa qua cầu AP-AK ra quốc lộ tôi không chạy ra lane xe oto luôn mà chạy vào lane dành cho xe 2B rồi tới ngã 3 chờ đèn quay đầu .... Quay kiểu này được cái dễ lái hơn vì vòng cua thóang hơn ....và nhất là tránh xe trên lane 4B chạy vù vù khi đi ra thẳng lane 4B... Không biết đi vậy có phạm luật không nhỉ? Tôi thấy mặc dù lane 2B có ghi dành cho xe 2B nhưng xe 4B muốn vào khu dân cư cũng phải chạy vào lane 2B chứ...?