Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Bên Nam Hoà có camera quay lại, thu sau. Hình như đâu có trốn đc
Thiệt không anh?
Đường Nam Hòa không có biển cấm, từ Nam Hòa nhập vào Song Hành cũng không có biển cấm, vậy đương nhiên xe ô tô được lưu thông theo cung đường này.
Nếu lý luận cứ đi trên XLHN là thu, vậy xử lý sao đối với tất cả ô tô vào và ra XLHN phía bắc trạm thu phí?

Hạng B1
9/4/21
56
26
18
mình nghĩ họ nên dời trạm thu phí đặt ngay ở chân cầu rạch chiếc thì hợp lý hơn

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Thiệt không anh?
Đường Nam Hòa không có biển cấm, từ Nam Hòa nhập vào Song Hành cũng không có biển cấm, vậy đương nhiên xe ô tô được lưu thông theo cung đường này.
Nếu lý luận cứ đi trên XLHN là thu, vậy xử lý sao đối với tất cả ô tô vào và ra XLHN phía bắc trạm thu phí?
Nói cho vui đấy anh, em nghĩ hoài ko biết thu qua camera bằng cách nào? Anh có nghĩ ra ko? Hay gửi qua đăng kiểm truy thu hộ như phạt nguội??? Kkk

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Nói cho vui đấy anh, em nghĩ hoài ko biết thu qua camera bằng cách nào? Anh có nghĩ ra ko? Hay gửi qua đăng kiểm truy thu hộ như phạt nguội??? Kkk
À, ra vậy, vì mình vài ngày đi cung này 1 lần, nên quan tâm!
mình nghĩ họ nên dời trạm thu phí đặt ngay ở chân cầu rạch chiếc thì hợp lý hơn
Thế thì dân ở khu Phước Bình, Bắc Rạch Chiếc khỏi chạy đâu cho thoát. :D

Cơ mà đặt đó là sát lắm rồi, đặt gần chân cầu nữa, mất an toàn giao thông do ngay đoạn dốc!

25/2/13
1.081
10.149
113
Thiệt không anh?
Lúc trước, lúc còn thu phí, chiều đi em đi Nam Hoà, chiều quay đầu lại em qua trạm thu phí thì tính tiền 2 lần, em thu phí nói camera có quay xe anh đi Nam Hoà còn nợ phí. Các anh cứ thử xem.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Lúc trước, lúc còn thu phí, chiều đi em đi Nam Hoà, chiều quay đầu lại em qua trạm thu phí thì tính tiền 2 lần, em thu phí nói camera có quay xe anh đi Nam Hoà còn nợ phí. Các anh cứ thử xem.
Nó bóp được thì bóp, vì nghĩ anh không rãnh đi khiếu nại, vả lại, lúc đó, không lẽ vì mấy chục nghìn lại gây ách tắc giao thông, trễ việc của mình.
Cơ mà, mình chưa hiểu rõ, cơ chế nào cho phép làm việc này. Né trạm đâu vi phạm pháp luật.
Anh cũng thấy, sau phải bỏ camera vì việc này, về luật rất không ổn.

• Like
Reactions: minhduy
Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Hôm nào em chỉ anh đi tránh trạm cả 2 chiều ha

Hạng B1
9/4/21
56
26
18
thấy đang xây cầu vượt bộ hành từ metro ở trạm thu phí vào đường song hành đang còn dở dang

• Like
Reactions: BlackMitsu
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Khu dân cư nằm quanh đoạn đầu đường Nam Hòa, từ cảng Phước Long tới đường Tây Hòa, là một ẩn số về quy hoạch đất đai. Miếng bánh ngon ngọt thơm béo đó chưa thể khui thì con đường sao có thể làm. Biết đâu mai sau nó sẽ chỉ là con đường nội bộ ^^

Các bác mua cái vé máy bay qua Bangkok chơi, mua thêm vài cái vé tàu điện đi tham quan, nhìn các tòa nhà khủng bám sát các trạm xe điện thì sẽ hiểu ngay nhen.

Chỉnh sửa cuối: