Hạng B2
20/2/13
191
80
28
www.baohomnay.com
Các cho em xin ít kinh nghiệm đi tuyến đg sài gon - Nha Trang:
  1. về tuyến đi. em tính đi SG-LTDG-QL1-PhanThiet->đg ven biển bàu trắng -> Phan rí cửa -> Cam ranh-> Khanh Hoa
  2. về ăn Uống/dừng chân thì em mù tịt. xin các bác góp ý cho em với ạ. nên dừng ăn trưa ở quán nào?
Xin cảm ơn các bác!

Hạng D
24/10/15
3.603
2.479
113
33
  1. về tuyến đi. em tính đi SG-LTDG-QL1-PhanThiet->đg ven biển bàu trắng -> Phan rí cửa -> Cam ranh-> Khanh Hoa
  2. về ăn Uống/dừng chân thì em mù tịt. xin các bác góp ý cho em với ạ. nên dừng ăn trưa ở quán nào?
Xin cảm ơn các bác!
Cùng câu hỏi như bác. Các bác vào cho ý kiến đi ạ:D

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Em xin phép trả lời nhanh :
1. Tuyến này ổn nhe bác, cảnh đẹp (chắc bác đi đèo Cù Hin ra NT), đường tốt (hôm Tết đi thì đoạn Vĩnh Hảo - Cà Ná thấy sửa xong rồi).
2. Em hay ăn chỗ Nhà Hàng Cà Ná, nhà hàng của cty Saigon Hỏa Xa. Năm ngoái 2 vc ăn trưa set lunch loại 280k/2 người gồm có lẩu hải sản (tôm mực nhiều), mực xào, salad, cơm trắng. Nhiều quá tụi em ăn ko hết nên chỉ vớt tôm và mực ăn vả thôi. Nhiều người dừng ở Vĩnh Hảo ăn cơm tắm biển hoặc vô Hòn Cò Cà Ná cũng được, tùy bác chọn nhe. Tại năm ngoái tự nhiên Hòn Cò nó đòi thu tiền tụi em 200 hay 300k gì đó, nếu vô ăn uống luôn thì nó trả lại tiền này và chỉ tính tiền ăn, còn ko thì thu phí (coi như vô tắm biển, tắm nc ngọt gì đó). Em thấy ko thích nên ko vô.
Em chỉ biết vây thôi, để mấy bác cao thủ vô tư vấn thêm.
đường ven biển đi phan thiết

Hạng B2
20/2/13
191
80
28
www.baohomnay.com
Em xin phép trả lời nhanh :
1. Tuyến này ổn nhe bác, cảnh đẹp (chắc bác đi đèo Cù Hin ra NT), đường tốt (hôm Tết đi thì đoạn Vĩnh Hảo - Cà Ná thấy sửa xong rồi).
2. Em hay ăn chỗ Nhà Hàng Cà Ná, nhà hàng của cty Saigon Hỏa Xa. Năm ngoái 2 vc ăn trưa set lunch loại 280k/2 người gồm có lẩu hải sản (tôm mực nhiều), mực xào, salad, cơm trắng. Nhiều quá tụi em ăn ko hết nên chỉ vớt tôm và mực ăn vả thôi. Nhiều người dừng ở Vĩnh Hảo ăn cơm tắm biển hoặc vô Hòn Cò Cà Ná cũng được, tùy bác chọn nhe. Tại năm ngoái tự nhiên Hòn Cò nó đòi thu tiền tụi em 200 hay 300k gì đó, nếu vô ăn uống luôn thì nó trả lại tiền này và chỉ tính tiền ăn, còn ko thì thu phí (c

Thanks cụ nhiều ạ. Em cũng tính dừng ở Vĩnh Hảo ăn trưa. Ko biết còn option nào khác không, xin các cụ cho thêm ý kiến với ạ.
em chân thành cảm ơn!

Hạng D
1/7/16
1.012
4.881
113
Xin cảm ơn các bác!
Du lịch ngắm cảnh thì đi dg này

https://www.google.com/maps/dir/10....75373e!2m2!1d109.1924179!2d11.9871887!1m0!3e0

• Like
Reactions: hkvietnam
Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Tuần này e tính đi SG-PT mà không biết đoạn này có tuyến đường nào đang sửa ko mấy bác.
Em mới đi về đường thì tốt nhưng chạy ức chế đoạn Long Khánh bò toán tuyến đi sg-pt mất khoảng 4g cho tuyến đường 200km.

Tập Lái
1/4/21
2
0
1
Em mới đi về đường thì tốt nhưng chạy ức chế đoạn Long Khánh bò toán tuyến đi sg-pt mất khoảng 4g cho tuyến đường 200km.
Mình tính đi đường QL55 - Lagi - PT đi đường trong cho nó khỏe, mà ko biết có đoạn nào xấu ko? Chứ QL1 thì thua rồi đi oải lắm