Hạng C
18/6/07
661
36
28
chào cả nhà,
sao đầu năm mà ko gặp duoc chuyện lành gì hết. đang đi thì dynamo hư,chết máy fải kéo về hãng
hãng bảo buộc fải thay,giá mười mấy chai lận
gara thì bảo quấn lại được,hãng thì bảo thách ở ngoài quấn dược.
bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin tư vấn em tí nhé.
em xin đa tạ

Hạng B2
26/6/07
120
1
0
RE: dynamo-máy phát điện grandis hư-các bác giúp em tí

Trích đoạn: anvic238

chào cả nhà,
đang đi thì dynamo hư,

Xe bác chạy được bao nhiêu rồi ? Còn bảo hành ko mà hãng lại đòi tiền thay ? Mịa cái dynamo này đắt thía nhỉ

Hạng C
18/6/07
661
36
28

Trích đoạn: trungdung

Trích đoạn: anvic238

chào cả nhà,
đang đi thì dynamo hư,

Xe bác chạy được bao nhiêu rồi ? Còn bảo hành ko mà hãng lại đòi tiền thay ? Mịa cái dynamo này đắt thía nhỉ

xe em mua năm 2005.,bây giờ đã hết bảo hành.nên fải bỏ tiền ra thay.xin các bác chỉ giáo

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Bác xui nhỉ, bao nhiêu xe năm 2005 đến giờ còn chưa bị hư nữa !? :mad:hic hic.Bác hỏi garage của Bác sỹ xem có trị giúp được :)không ?!

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Bác Anvic xui ghê, cái dinamo đâu có dễ hư, mà dinamo gì mà mười mấy chai, cái bọn hãng láo khoét này. Lúc tôi mua xe nó hót, bảo là Grand cứ chạy bình thường, xăng nhớt đầy đủ chạy đến già...chắc phải xem lại bọn này.

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

bác ra mấy tiệm làm đề + dinamo họ làm cho, nếu mua đồ bãi có mấy trăm k, chạy như zin

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

gì mà đắt thế, bọn này bịp bác rồi, bác làm ngoài đi đằng nào cũng còn bảo hành đâu mà phải giữ nguyên bản

Hạng B1
11/7/07
99
0
0
www.otosaigon.com

Bác thử ra chỗ gẩ 58 (Đối diên Bẹnh viện Viêt Xô) gặp a Tám xem có sử lý đcj ko.

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Bác Anvic 238 cẩn thận nhé. Nhiều khi không phải hỏng dynamo đâu. Trong hãng nói đố bên ngoài làm được cũng có lý do đó. Tốt nhất bác qua vài nơi của hãng xem người ta chẩn đoán có gống nhau không. Dynamo rất khó hỏng. Mà nếu hỏng thật sự chưa chắc bên ngoài làm được. Lúc trước xe cty em cũng bị. Định ra ngoài làmnhưng không được. Ra hãng người ta ktra báo không hỏng mà đứt dây gì đó. Nhưng tìm được nguyên nhân cũng khá lâu. Kết quả tiết kiệm được khối tiền. Chúc bác may mắn

Hạng F
14/9/04
9.900
27.378
113
Q3

Có thể là hư mạch IC sạc gì đó bác ơi chứ Dy thì khó cháy lắm
Xe 10 năm còn chưa hư nữa đó
Mà ở ngoài không có ...Em đã thấy M6 thay dynamo gần 8 chai . chủ xe nói kiếm ngoài nát rùi không có