Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.246
113
www.phindeli.com
Re:Định giá đất bán Q2

Bảo vệ APAK ai trả lương vậy bác? Bây giờ thật hiếm thấy khu nào có thể để 4B ngoài đường ... ngay cả PMH bây giờ cũng ko chắc ăn.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

ntheo em nhà khu này cho xây quá xấu , 1 người 1 kiểu đâm ra kiến trúc tổng thể chả khác gì khu nhà phố loè loẹt siêu mỏng .

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

tuando nói:
Bảo vệ APAK ai trả lương vậy bác? Bây giờ thật hiếm thấy khu nào có thể để 4B ngoài đường ... ngay cả PMH bây giờ cũng ko chắc ăn.

Em đang ở khu này nên biết rõ ạ. Bác có thể qua đây sau 8h ( e mới có nhà ) e dẫn bác đi xem Innnova, SantaFe, Yaris để ngòai đường ban đêm mà không che tấm trùm ạ :D. Còn bảo vệ khu này có tổng cộng hình như là 5 chốt cố định ở tất cả các đường ra vào khu ạ. Ai trả lương thì e chịu nhưng bác ngòi uống cafe thì sẽ thấy họ đi tuần siêng năng lắm.
Chính xác , đồng ý với bác APAK không thể so với PMH được đâu ạ, nếu không em đã mạnh miệng kêu 5x rồi :D

@ canada: Chắc bác đạp hơi quá nên qua APAK rùi :D, e đố ai ở khu này xây lộn xộn mà làm hòan công được đó :D. Không những khống chế chiều cao, tầng cao mà cả diện tích sân trước, sau, hông đều phải theo "qui họach" bác ạ. Nhà em lỡ ở cái 2 mặt tiền mà mở cửa hông để trồng cây thôi mà "vất vả " đấy bác ạ.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

E chạy thể dục tối thứ 7 hay thấy có bác OS (dán chử S sau đít ) nào đó chạy Altis 09 - bảng 50P hay cafe + đánh bài ở quán RED đó ạ :D Xe bác đó thậm chí còn đậu dưới lề mà không thèm gập kiếng :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

cho vài đồng tiền hình ảnh cho thớt nó thơm đi bác , em chả biết khu này .

Hạng B2
10/3/09
125
1
18

tuando nói:

Em ở quận 2 đã gần 10 năm và theo cảm nhận của em thì tại thời điểm này APAK đang là một trong những khu đầu bảng của quận. So với Thảo Điền, một nơi đã nổi tiếng từ những năm 2000 với có khá nhiều ngôi biệt thự cho người nước ngoài thuê, thì APAK ngày nay trông khang trang hơn, hiện đại hơn, và đặc biệt là từ đây có rất nhiều đường đi về trung tâm thành phố: qua cầu Sài Gòn chạy thẳng đường Điện Biên Phủ với hơn chục làn xe chạy, qua cầu Thủ Thiêm hướng ra đường Nguyễn Hữu Cảnh và sắp tới là băng băng đại lộ Đông Tây tiến về thành phố qua hầm Thủ Thiêm.

Xét về mặt quy hoạch thì có thể quận 2 không được như PMH, nhưng cá nhân em vẫn kết quận 2 hơn bởi nơi đây có khí hậu thật mát mẻ với dòng sông Sài Gòn hiền hoà thơ mộng, gần nhà máy nước Thủ Đức với áp lực nước mạnh tới mức đã từng gây vỡ đường ống trong nhà em, lại tiện đường ra xa lộ Hà Nội để đi về các tỉnh miền Đông trù phú hay thăm thành phố biển Vũng Tàu vào mỗi kỳ nghỉ cuối tuần. Bà cả nhà em còn khoái ở chỗ có thể đi bộ tới siêu thị Metro hàng ngày, khỏ tốn thời gian cho việc thể dục.

Khu em ở đối diện với APAK qua đường Lương Định Của và đang may mắn được hưởng thụ sự an toàn về tài sản do các bác bảo vệ đêm ngày trông giữ. Em nghĩ bên APAK cũng an ninh tương tự.

Chỉ là mấy dòng ngắn ngủi cảm nhận cuốc sống quanh em, chẳng có gì PR cho bác củ cải cả. Tiếc rằng em chưa đủ lực, nếu không đã xin gặp bác ấy mong tìm được cơ hội chuyển qua bên kia đường Lương Định Của rồi.

Hạng B2
1/3/05
155
3
18
51
DL

- APAK thì em biết là gần Metro nhưng em không biết khu A, B, C , D của nó nằm cụ thể như thế nào, em search trên net tìm bản đồ quy hoạch mà không thấy, bác nào còn giữ bản đồ quy hoạch khu này và các KDC bên quận 2 cho em một bản với. Em cũng thích vị trí APAK nên cũng đang ngâm cứu cho ba mẹ em, nếu thấy "được" thì mới bán đất ở quê.

ps: Sorry bác củ cải, thớt của bác mà em vào phá bĩnh . Mong bác sớm bán được như ý

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43

AP AK đc lắm các bác! nhưng cái bảo vệ cũng chưa có good lắm! nếu bảo vệ OK chắc chắn Ok hơn PMH nhiều, quan trọng là cách làm của các xxx nhà mình thôi chứ có gì mà làm không dc dau :mad:?

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

LouisNguyen nói:
AP AK đc lắm các bác! nhưng cái bảo vệ cũng chưa có good lắm! nếu bảo vệ OK chắc chắn Ok hơn PMH nhiều, quan trọng là cách làm của các xxx nhà mình thôi chứ có gì mà làm không dc dau :mad:?

Bác ui, " xxx của mình" ở đây là BQL dự án đó bác :D. Họ làm không tốt thì có thể bị "lên đường" liền đó. Cái này e nghe bên BQL họ nói vì nếu họ làm tốt thi sau khi dự án hòan chỉnh 100% thì họ vẫn đựơc thuê để làm tiếp, nếu không lúc đó sẽ vận hành theo kkiểu 50-50 theo qui định ạ :D.
Cá nhân e đã ở đây hơn 3 năm và cảm thấy rất hài lòng ạ :D. Đặc biệt hài lòng nhất về khỏan an ninh đó ạ :D.

Bác nào quan tâm thì tối tối qua đây cafe với em để tận mắt ạ !

Status
Không mở trả lời sau này.