Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Re:Định giá đất bán Q2

sakitran nói:
tuando nói:
Bảo vệ APAK ai trả lương vậy bác? Bây giờ thật hiếm thấy khu nào có thể để 4B ngoài đường ... ngay cả PMH bây giờ cũng ko chắc ăn.

Em ở quận 2 đã gần 10 năm và theo cảm nhận của em thì tại thời điểm này APAK đang là một trong những khu đầu bảng của quận. So với Thảo Điền, một nơi đã nổi tiếng từ những năm 2000 với có khá nhiều ngôi biệt thự cho người nước ngoài thuê, thì APAK ngày nay trông khang trang hơn, hiện đại hơn, và đặc biệt là từ đây có rất nhiều đường đi về trung tâm thành phố: qua cầu Sài Gòn chạy thẳng đường Điện Biên Phủ với hơn chục làn xe chạy, qua cầu Thủ Thiêm hướng ra đường Nguyễn Hữu Cảnh và sắp tới là băng băng đại lộ Đông Tây tiến về thành phố qua hầm Thủ Thiêm.

Xét về mặt quy hoạch thì có thể quận 2 không được như PMH, nhưng cá nhân em vẫn kết quận 2 hơn bởi nơi đây có khí hậu thật mát mẻ với dòng sông Sài Gòn hiền hoà thơ mộng, gần nhà máy nước Thủ Đức với áp lực nước mạnh tới mức đã từng gây vỡ đường ống trong nhà em, lại tiện đường ra xa lộ Hà Nội để đi về các tỉnh miền Đông trù phú hay thăm thành phố biển Vũng Tàu vào mỗi kỳ nghỉ cuối tuần. Bà cả nhà em còn khoái ở chỗ có thể đi bộ tới siêu thị Metro hàng ngày, khỏ tốn thời gian cho việc thể dục.

Khu em ở đối diện với APAK qua đường Lương Định Của và đang may mắn được hưởng thụ sự an toàn về tài sản do các bác bảo vệ đêm ngày trông giữ. Em nghĩ bên APAK cũng an ninh tương tự.

Chỉ là mấy dòng ngắn ngủi cảm nhận cuốc sống quanh em, chẳng có gì PR cho bác củ cải cả. Tiếc rằng em chưa đủ lực, nếu không đã xin gặp bác ấy mong tìm được cơ hội chuyển qua bên kia đường Lương Định Của rồi.

Bác Sakitran ở khu tái định cư Thủ Thiêm hả ? Em có căn hộ tái định cư B27 đây đang tính bán để mua lại suất tái định cư trong khu TDC Thủ Thiêm do Singapore thiết kế, em đi xem nhà mẫu roài, rất ok. Nhưng bên đó em ko rành giá cả nên chưa biết mua bán thế nào ? Cò giới thiệu thì cũng lung tung quá ! Bác có thông tin gì về căn hộ bên đó ( trong khu cao tầng đang xây gần CC Lương định Của) thì hí em cái nhé !

Riêng AP-AK thì ở là tuyệt nhất, rất tiếc em chưa đủ điều kiện, chỉ mua nổi căn hộ thôi ! Nếu đã ở khu AP-AK rồi thì ko muốn đi đâu nữa các bác ạ ! 

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

củ cải nói:
thanhmap nói:
hơn 1 năm trước nhà em vừa bán 1 lô ngay sau lưng metro, 5x20 giá 25tr/m2, hix, giờ nó lên giá ác thiệt

Lúc đó hình như đáy rùi. Nhưng mà ngay thời điểm đó cũng chẵng có lô nào bán 25 đâu ạ, thấp nhất cũng 26 mà. Chắc bác gấp bán quá nên cò dẫn bác bán cho "công ty" phải không ? :)

35 bác ạh, em nhầm. lúc ấy ko có giá 25. :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.296
113
www.phindeli.com

Cách đây hơn 1 năm mua giá 35, để đến bây giờ mà bán được 40 thì cũng coi như lỗ ... bao chi phí lãi ngân hàng, thuế TNCN.

Đầu tư bây giờ chua thật.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

đầu tư mà giá sàn qua 30 chai 1m2 thì cũng khó chốt lời, phải có thông tin tốt và khu đó có 1 sự kiện đột biến trong tầm nhìn quy hoạch thì may ra nó mới lên thêm , như khu Him Lam Tân Hưng có lúc lên 80 chai / m2 bây giờ lình xình quanh mốc 40-60 chai tuỳ vị trí , nhưng cá nhân em cho rằng khu Him Lam Tân Hưng sẽ tiếp tục có giá khi thằng sunri city , thằng Himlam Riverside nó xong , mặt tiền Nguyễn Hữu Thọ sẽ lộng lẫy hơn

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng

Cách đây hơn 1 năm mà bác bán được giá đó là quá tốt, ngoài sức tưởng tượng.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Q2 thì hiện nay được xem như là tâm điểm đầu tư của xxx nhà ta muốn biến nó thành khu PMH thứ 2 nên tương lai sẽ rất tốt, mỗi tội vài chổ vẫn lo ngập. Nhưng giá cả thì đã quá chát, tăng chóng mặt. Theo các bác thì bây giờ đầu tư rẻ 1 tí như những nơi tầm 2tỷ trở xuống thì nên đi đâu, riêng em thì nghĩ đến bình dương vì chính sách kêu gọi của xxx khá hay đồng thời BD sẽ thành đô thị giúp SG dãn dân.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

canadabuon nói:
Cứ nhà bè mà tiến - từ PMH lan tỏa ra .

Hình như hướng đó là hướng trũng mà bác ?????????

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

ở vùng quận 2- quận 9 nó cũng trũng bác ơi , SG trũng hết rồi , tránh ko được đâu

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113

Đất cao, không ngập chỉ có Gò Vấp và Bình Dương. Quận 7, 2 sẽ là cái túi nước của TP

Status
Không mở trả lời sau này.