Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50
Thưa các bác!
Hôm lễ vừa rồi e có đi về VT chơi. Từ trước tới giờ e là khách hàng thân thiết của Petrolimex, hôm đó tự dưng thay đổi ý định thế là e đổ xăng cho vợ 2 tại cây xăng của PVOIL (ngày trước là PVD-của tập đoàn dầu khí). 1 điều bất ngờ là khi đổ xong xe chạy nhẹ hẳn, ga kg có tình trạng thỉnh thoảng hơi nhồi như trước (e đổ ngay tại cây của tổng kho của PVOIL tại VT-đối diện XN tàu thuyền PTSC, gần ngã 3 Nguyễn Hữu Cảnh-30/4). Vài lời để các bác tham khảo!. E nghĩ ở sg khó tìm đc cây xăng của PVOIL, mà chỉ toàn là đại lý của PVOIL kg à. Nhưng ở VT thì rất nhiều cây của chính PVOIL đứng ra quản lý.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/6/08
1.246
3.442
178
RE: E có điều này muốn tâm sự!

Không có gì đâu bác ui. Chắc tại hôm đó bác đổ " nhầm " xăng A95 đấy mà.
Trước giờ chắc sơ ý bác đổ toàn xăng A92 hả? :mad:
Tiết kiệm nha! :D

H2O
Hạng B1
21/7/08
97
2
0

chắc do cảm tính của bác thôi,xăng dầu tại vn đều do một vài đầu mối nhập khẩu rồi phân phối nên chất lượng ko khác biệt đến vậy đâu.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Thế các bác không đọc báo Tuổi trẻ à , A95 chỉ còn 93 và 92 chỉ còn 90 .
Một tài xế xe bồn chuyên giao nhiên liệu cho Công ty em từ nguồn là Pêtrolimex nói lý do ....dầu hỏa tăng bằng giá xăng là muốn chống gian lận . Các cây xăng tư nhân có xe bồn riêng , luôn luôn chứa vài ngàn lít KO trong số 12ngàn hoặc 16 ngàn lít của xe chứa xăng . Về trạm thì đổ chung vào bồn và bơm vào ...xe bác vô tư :D

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Các bác có thể kiểm tra xăng có bị pha dầu hỏa hay không bằng cách hết sức đơn giản:nhúng ngón tay vào xăng ,sau đó thổi ngón đó,nếu khô ngay thì là xăng ko pha.Nếu xăng đã pha thì ngón tay vẫn còn ướt.Ngày xưa đổ xăng chai cho 2b em toàn phải kiểm tra như vậy!