Tập Lái
28/7/14
7
1
3
39
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tức là từ đầu đến cuối không hề có hình ảnh thực ? (Coi qua thiết bị không được công nhận là trang thiết bị nghiệp vụ không tính) :eek:

Nhìn hình trên biên bản không thấy được tên người lập biên bản. BB cũng ko có đóng dấu treo !??!?
Đúng rồi nhưng e coi như đó là kinh nghiệm cần học hỏi quan trọng giờ là lấy lại bằng lái thui bác

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Tức là từ đầu đến cuối không hề có hình ảnh thực ? (Coi qua thiết bị không được công nhận là trang thiết bị nghiệp vụ không tính) :eek:

Nhìn hình trên biên bản không thấy được tên người lập biên bản. BB cũng ko có đóng dấu treo !??!?
Vậy có nghĩa là từ lúc lập biên bản ko mộc này em phải đợi tầm 10-15 ngày thì mới ra bưu điện nộp phạt đc hả bác?
Đã có nhiều topic nói về vấn đề này. Và bộ công an cũng đã trả lời các pác nên coi lại. Và nhiều pác cũng dảnh dỗi đi khiếu kiện và đều ra về tâm phục khẩu phục.
PS: Được coi trên Ipad là tốt rồi. Kể cả ko cho coi hình ảnh bắn tốc độ xxx vẫn có thể lập biên bản được. Muốn coi khi cầm biên bản đi đóng phạt yêu cầu họ sẽ cho coi đầy đủ.
- Ai cũng đòi kiểm tra, coi máy bắn, xem tem kiểm định này nọ thì có mà loạn.
Note: Em xin nhắc lại là ko phải họ ko cho coi. Muốn coi cứ nên phòng CSGT sẽ được mời uống nước trà, ngồi bàn ghế coi đoàng hoàng.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Vậy có nghĩa là từ lúc lập biên bản ko mộc này em phải đợi tầm 10-15 ngày thì mới ra bưu điện nộp phạt đc hả bác?
Trên biên bản có nghi ngày hẹn đó bác, tới ngày đó bác cứ ra bưu điện bảo họ kiểm tra xem có đóng phạt được chưa.
Mình cũng từng nộp phạt một lần qua bưu điện nhưng cũng phải tới lần thứ 2 mới nộp được vì bên xử phạt họ chưa cập nhật nên chưa nộp được ngay. Dù sao cũng đỡ hơn tới tận nơi bác ạ, sau khi nộp vài ngày là có giấy tờ họ trả về tới nhà luôn.