Thảo Luận Chung E mới bị CA Tiền Giang bắt

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
Chiều nay trên tuyến đường vĩnh long - tiền giang (còn cách vài trăm mét là tới cái bè)
có chiếc 16 chỗ đi rề rề ,nên e có xi-nhan phải để chuyển land qua phải trưa vượt ra nó thì cảnh sát giao thông ra giữa đường quẫy vào
nên e có tấp xi-nhan vào và có tranh luật
CA khảng đinh e lỗi vượt phải(e đánh lộn mới sữa),ko có phạt vụ tốc độ ở đó cho chạy 80km/h mà lúc đó xe 16 chỗ chạy 50 hay seo
Vấn đề là tài xế xe đó tấp vô làm chứng
kết quả là :
biên bản ghi vượt phải
tài xế làm chứng là có thấy xe e vượt phãi
e có ghi trong y kiến là : có xi nhan và tuân thủ đúng tốc độ vì xe 51b .... đi chậm
khúc lên cái bè ,cai lây thì bắt đầu có bảng phân làn xe con bên trái xe tải,oto tren 30 chỗ land phải còn cái đoan e bị phạt hình như ko có (có ai nhớ là có ko vì đoan đó đang xây câu nhìn rất hỗn loạn)
và lỗi này bao nhiu xiền giây hen 18/7 xuống my tho giai quyết mà e ở xì gòn nên hơi lười
thanh mấy bác
VÀ ĐÂY LÀ HƯỚNG GIẢI QUYẾT OF E:
CÓ NHIỀU BÁC NÓI E SAI KHÔNG CÃI ĐC NHƯNG E CŨNG CÃI TỚI CÙNG DO NẾU PHẠT THÌ PHẠT TIỀN KHÔNG NÓI NHƯNG GIAM BẰNG VS HỌC LẠI LUẬT THÌ PHIỀN CHO E

1) Tại Điều 13 Luật Giao thông đường bộ quy định về “ sử dụng làn đường như sau “ trích ”:
- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.
- Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.
- Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
Vì vậy, trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) đã được phân định bằng vạch sơn, biển báo hiệu ( hoặc không có biển báo hiệu ) theo quy định, các phương tiện chạy nhanh hơn phải đi làn bên trái; trong trường hợp phương tiện đi ở làn bên trái chạy chậm, các phương tiện đi ở làn bên phải muốn vượt phải xin vượt theo quy định.
Tuy nhiên, nếu trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) và có vạch sơn hay biển báo hiệu quy định loại xe cho mỗi làn thì phương tiện đi làn đường bên phải chạy nhanh hơn phương tiện đi làn bên trái ( trong giới hạn tốc độ cho phép của làn đường này ), hoặc vì lý do nào đấy phương tiện đi trên làn đường bên trái giảm tốc độ thấp hơn phương tiện đi trên làn đường bên phải, cả hai trường hợp này đều không bị coi là vượt phải.
2) Tại điểm c khoản 5 Điều 14 của Luật Giao thông đường bộ quy định cấm vượt xe khác ở những nơi đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
Vì vậy, ở những nơi đường vòng hay đầu dốc mà đường rộng¸ không bị hạn chế tầm nhìn cũng không được vượt xe khác.
- Đại diện cho cơ quan trả lời:Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam
- Địa chỉ : Số 106, Thái Thịnh, Đốn

LÊN ĐÓ E SẼ GIẢI THIK NHƯ VÂY VÀ IN RA CHO CÁC BÁC TRÊN ĐÓ
VÌ E CÓ GHI Y KIẾN RÕ RÀNG: CÓ XI NHAN PHẢI CHUYỂN LAND VÀ VẪN CHẠY ĐÚNG TỐC ĐỘ CHO PHÉP
NẾU TRÊN ĐÓ KÊU LAND ĐÓ KO CHO XE CON CHAY THÌ E XIN CHUYÊN LÀ LỔI SAI LAND ĐƯỜNG
CÓ MẤY BÁC VÔ NÓI E SAI THÌ E BIT RÙI NHƯNG CHỈ MONG BÁC NÀO CÓ CAO KIẾN GÌ THÌ CHỈ E TRONG CÁNH NÓI CHUYỆN VÌ LÚC NÓI CHUYÊN E CŨNG GIẢI THIK RẤT ĐÀNG HOÀNG KO TO TIẾNG NHƯNG VẪN KO THUYẾT PHỤC ĐC
CÙNG ĐƯỜNG KO CÃI ĐC THÌ E MỚI CHẤP NHẬN ĐÓNG PHẠT THUI
NHIU NICK TẬP LÁI VÔ NÓI E SAI THÌ LÀM ƠN ĐỪNG COMMENT
THANK

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Re: E mới bị CA tiềng giang bắt vượt phải liểu có đúng ko

ngoc_fanclub nói:
Chiều nay trên tuyến đường vĩnh long - tiền giang (còn cách vài trăm mét là tới cái bè)
có chiếc 16 chỗ đi rề rề ,nên e có xi-nhan phải để chuyển land qua phải trưa vượt ra nó thì cảnh sát giao thông ra giữa đường quẫy vào
CA khảng đinh e lỗi vượt trái,ko có phạt vụ tốc độ ở đó cho chạy 80km/h mà lúc đó xe 16 chỗ chạy 50 hay seo
kết quả là :
biên bản ghi vượt phải
e có ghi trong y kiến là : có xi nhan và tuân thủ đúng tốc độ vì xe 51b .... đi chậm
khúc lên cái bè ,cai lây thì bắt đầu có bảng phân làn xe con bên trái xe tải,oto tren 30 chỗ land phải còn cái đoan e bị phạt hình như ko có (có ai nhớ là có ko vì đoan đó đang xây câu nhìn rất hỗn loạn)
và lỗi này bao nhiu xiền giây hen 18/7 xuống my tho giai quyết mà e ở xì gòn nên hơi lười
thanh mấy bác
Đọc xong bài của bác em hơi bị chóng mặt....CSGT khẳng định bác vượt trái còn ở dưới bb thì ghi vượt phải...là sao...???

Theo những gì bác viết thì em nhận thấy bác chỉ mới chuyển qua lane giữa thôi chứ chưa vượt qua xe 16c nên lỗi của bác chính xác là chạy sai lane...

Hạng B2
21/4/08
328
11
18

bác nên chửi thằng 16c đường cho chạy 80 mà nó bò 50 hết nói nổi.

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45

Tiền Giang
ngoc_fanclub nói:
CA khảng đinh e lỗi vượt trái,ko có phạt vụ tốc độ ở đó cho chạy 80km/h mà lúc đó xe 16 chỗ chạy 50 hay seo
kết quả là :
biên bản ghi vượt phải
thanh mấy bác

lười cũng phải đi đóng phạt bác ạ , và chắc chắn bác thua nên khỏi cãi

em chỉ biết vậy . chờ cao nhân giải đáp số tiền phạt

Hạng B2
1/3/11
230
0
16

ko lẽ con 16 chỗ kia có hợp đồng tác chiến với XXX
rút kinh nghiệm lần sau bác đừng vượt ngay, đợi 1 em nào phía sau (xe khách thì tốt) vượt phải rồi bác hả đu theo :), xxx có bắt thì cũng được 1 xe thôi

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

Lỗi vượt phải trong bb chuẩn bị sẵn 3 chai đi bác (giam = 60 ngày)....(đúng lỗi chạy không đúng lane của bác thì có 1,2 chai, giam = 30 ngày)...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45

Hơn 10 năm trước , cơm quán dọc đường 7k/ dĩa, . xxx Tiền Giang phạt nhanh bất kể lỗi gì cũng 2 xị

Nay cơm 30k/ dĩa xxx Tiền Giang vưỡn 2 xị tính tới

Chỉ khác trước là nay không nhận phạt nhanh xe con

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương

Lỗi vượt phải nặng hơn chạy sai lane rất nhiều nha bác. Vượt phải phạt 2tr-3tr bị giam bằng 60 ngày nha bác. sai làn đường phạt 800-1tr2 giữ bằng 30 ngày. Chia buồn cùng bác. Công an TG nổi tiếng mà bác.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

triangiang nói:
Hơn 10 năm trước , cơm quán dọc đường 7k/ dĩa, . xxx Tiền Giang phạt nhanh bất kể lỗi gì cũng 2 xị

Nay cơm 30k/ dĩa xxx Tiền Giang vưỡn 2 xị tính tới

Chỉ khác trước là nay không nhận phạt nhanh xe con
Bể đầu vì cái vụ này nhiều quá nên không chơi nữa hả bác....kekeke....:D