Thảo Luận Chung E mới bị CA Tiền Giang bắt

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
Re: E mới bị CA tiềng giang bắt vượt phải liểu có đúng ko

bác bắt bẻ e quá :D
chắc xuống đó ở lun 1 tuần quá
mà hẹn t7 chắc t2 e xuống giải quyết

Hạng B1
3/8/13
89
8
0
Re: E mới bị CA tiềng giang bắt

ngoc_fanclub nói:
Chiều nay trên tuyến đường vĩnh long - tiền giang (còn cách vài trăm mét là tới cái bè)
có chiếc 16 chỗ đi rề rề ,nên e có xi-nhan phải để chuyển land qua phải trưa vượt ra nó thì cảnh sát giao thông ra giữa đường quẫy vào
nên e có tấp xi-nhan vào và có tranh luật
CA khảng đinh e lỗi vượt phải(e đánh lộn mới sữa),ko có phạt vụ tốc độ ở đó cho chạy 80km/h mà lúc đó xe 16 chỗ chạy 50 hay seo
Vấn đề là tài xế xe đó tấp vô làm chứng
kết quả là :
biên bản ghi vượt phải
tài xế làm chứng là có thấy xe e vượt phãi
e có ghi trong y kiến là : có xi nhan và tuân thủ đúng tốc độ vì xe 51b .... đi chậm
khúc lên cái bè ,cai lây thì bắt đầu có bảng phân làn xe con bên trái xe tải,oto tren 30 chỗ land phải còn cái đoan e bị phạt hình như ko có (có ai nhớ là có ko vì đoan đó đang xây câu nhìn rất hỗn loạn)
và lỗi này bao nhiu xiền giây hen 18/7 xuống my tho giai quyết mà e ở xì gòn nên hơi lười
thanh mấy bác
CA phạt đúng rồi, chuẩn bị tiền đóng là vừa rồi.

28/3/13
2.339
1.769
113

Air Bag nói:
Vấn đề là bác có vượt qua (qua mặt) xe 16 chỗ đó chưa? Nếu chưa thì không có bị lỗi vượt phải. Còn nếu đã qua mặt xe 16 chỗ rồi thì biên bản đúng người, đúng tội.

Quá chính xác luôn!

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113

Air Bag nói:
Vấn đề là bác có vượt qua (qua mặt) xe 16 chỗ đó chưa? Nếu chưa thì không có bị lỗi vượt phải. Còn nếu đã qua mặt xe 16 chỗ rồi thì biên bản đúng người, đúng tội.
Chính xác, không lẽ signal tấp lề cũng cho là vượt phải sao.

Hạng D
31/3/10
1.636
985
113
Sì Gòn

Quoc lo 1 xe du lich di 1 lane ben trai xac con luon. Bi bb la dung toi roi
Chia se cung Bac chu

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

Thong.Nguyen nói:
Bác tài xe lớn cũng rảnh để xuống làm chứng nữa àh
xxx nó ngoắc vô luôn chứ ai rãnh mà làm chuyện đó bác....

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41

Air Bag nói:
trungctu nói:
Từ Mỹ Thuận về tới Trung Lương, xe con chỉ được chạy lane sát con lươn, chắc bác chủ không quen đường rồi.
Em đúng là điếc không sợ súng. Đợt đi miền tây thấy làn ngoài dài và đông quá nên đi vào làn trong (quả thực là không thấy biển phân làn) và chạy ào ào một cách rất vô tư. Vừa đi vừa lẩm bẩm, quái lạ chả hiểu sao bà con cứ nối đuôi nhau đi từ từ mà không chuyển vào trong đi cho nhanh. Đu theo em là 7-8 chiếc khác cũng của Oser, mấy xe đó nói qua bộ đàm là nếu bị bắt thì xe em đi đầu đóng tiền hết cho mấy xe sau. Lúc đó em mới biết là mình đi sai. Chẳng hiểu họ cắm biển phân làn chỗ nào mà em cố để ý nhìn ở mỗi ngã tư, đường giao nhau mà cũng không thấy, chỉ thấy biển quy định tốc độ, biển vào khu dân cư hoặc hết khu dân cư thôi.

Em nhớ hướng xuống thì có bảng 412 qua ngã 4 Đồng Tâm, hướng lên khúc An Hữu cũng có; toàn tuyến chỉ có 2 bảng trên thôi ạ.

Guest
5/8/13
299
0
0
44
Ấp văn hóa

Cho em hỏị bị độp đoạn này thì đi đóng phạt ở đâu mấy bác ?

Hạng B2
3/12/12
462
50
28
USA-VN

Thôi rồi Bác chủ,đóng phạt 2,5tr giam bằng 2 tháng,học luật lại,khỏi lo kg có cửa lo,e đã từng bị ,khi bị thổi lại thì CATG lúc nào cũng thổi luôn xe trước để họ làm chứng mình vượt họ,kg có cửa chối,

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47

Sửa chữ "Tiền Giang" lại đi bác