Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
F1racer nói:
Chuyện qua rồi thì bỏ đi cho nhẹ đầu luôn bác. Chắc chủ xe đó cũng đọc được thông tin này.
Em cũng gặp trường hợp giống bác vào thứ 7 tuần rồi luôn. Em chạy xe ở Hoàng văn Thụ, cũng bị 1 bác đi Captiva chạy từ sau tới, do canh không chuẩn nên quẹt vào cản sau cái rầm...
Dừng lại và nhìn kính hậu thì thấy 1 bác lớn tuổi, biết tính mình cũng nóng nên suy nghĩ nếu có xuống đôi co cũng thêm mất lòng người lớn, vả lại cản sau chắc cũng trầy trụa tí vài trăm ngàn nên em bỏ chạy tiếp mà không dừng lại.
Vào bãi đỗ sân bay xuống nhìn thì thấy đúng là trầy cái cản, may là đèn xi nhan không bể ...
Nghĩ lại cũng đúng vì nếu có xuống cũng chỉ đền được vài trăm ngàn hoặc tệ hơn là choảng nhau cũng chỉ để lấy vài trăm ngàn, có khi mất nhiều hơn.
Bác bình tĩnh xử lý được lúc đó thì hay rồi.
P/S: Xe cộ đi cọ quẹt là chuyện thường, giá sơn dặm nhẹ cũng rẻ nên bỏ lun cho nó nhẹ cái đầu. Ngoài đường em thấy nhiều người cọ quẹt trầy tí mà xuống làm ầm ĩ gây kẹt xe, chửi mắng nhau, vợ con đứng bơ vơ hoảng sợ ... thấy cũng buồn cười:)
Bác có bỏ đi thì cũng xuống nói cho nó biết ko phải lỗi mình chứ..

Theo e thì ô chạy Cap nghĩ bác ko có bằng, sợ rắc rối hay nhát gan sao đó mà mình tông nó cái rầm...mà nó lại chạy luôn...?!

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Lần sau bác kiu anh em O ÉT tới là nó đền liền mà , dù có thể mang tiếng là cậy đông híp íu hehehe

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Xui cho mợ Vivan gặp thằng văn hóa lùn, SG bi giờ nhiều thằng như vậy lắm à :D

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Bỏ qua đi mợ ơi, coi như bị xui!
Em mới tuần trước đi trên đường BTX gần mấy quán cắt tóc Lê Duyên, bị 1 em chạy 2 bánh vượt trái tạt vô làm gãy kiếng hậu bên tài, mình chưa kịp làm gì thì có mấy anh xe ôm chỉ trỏ, rồi em gái cũng lịch sự tấp vô lề chờ em chạy lên để xin lỗi. Em chạy ngang qua luôn rồi đi thẳng ra chỗ bác...khactrung làm lại cái kiếng, huhu! Chỉ tiếc 1 cái là ... chưa kịp lấy số phone của em gái đó (<span style=""color: #ffffff;"">khi bỏ khẩu trang ra nhìn rất dễ thương:D</span>)
Rồi có lần khi em cọ quẹt sơ sơ với 1 xe ở cây xăng, anh em xuống nhìn ngó rồi xí xóa cho nhau, thật nhẹ nhàng! Xe nào cũng có BH thì để cho BH làm việc. Chỉ tiếc cái là thái độ nói chuyện khi có xung đột dạo này nhiều người bị "lùn" quá nên càng căng thẳng!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Olympus nói:

Theo e thì ô chạy Cap nghĩ bác ko có bằng, sợ rắc rối hay nhát gan sao đó mà mình tông nó cái rầm...mà nó lại chạy luôn...?!
Đúng vậy bác ạ, lúc đầu mới bị mình cũng có ánh mắt hình viên đạn. Nhưng nhìn kỹ lại thì thấy rõ bác đi CAP vẻ mặt cũng căng thẳng, lại lớn tuổi, ngồi yên trên xe nên em may mắn định thần lại để không xuống xe hay có hành động quá khích nào.
Lúc ấy em xuống thì chắc rằng người nhát gan không phải là mình và và bác ây cũng sẽ ngồi yên trên xe, không chừng lúc đó bác ấy lại nghĩ : " hôm nay gặp thằng mất dạy, may quá mình không xuống xe, chứ không lại có chuyện xô xát...:D" Bởi thế tình huống có thể thay đổi tùy thuộc vào cách hành xử của cả hai, và quyết định bỏ đi tiếp của em có thể là đúng nhất:) và người quá khích lúc đó có thể là mình.
Bây giờ ra đường em đã thích ứng được với va quẹt, gặp mấy thằng choai choai thì mình cũng nên ngồi yên trên xe, nó quẹt xong rùi nó cũng sẽ bỏ chạy. Gặp tai nạn hư hỏng nặng thì bất khả kháng nhờ tới pháp luật. Và điều em thường gặp nhất là mấy bác xích lô hay xe ôm già thường hay đâm vào xe mình, cái này em luôn chủ động tỏ thiện chí bằng lời nói, sắc mặt để cho người ta đi trước. Điều này đơn giản chỉ vì những người đó lớn tuổi, phản xạ kém nên hay cọ quẹt ...và nghĩ tới cảnh một ông già đáng tuổi cha mẹ mình giờ cần được hưởng thụ nghỉ ngơi phải ra sức kiếm sống thì không nỡ bắt vạ người ta:).
Còn mấy thằng côn đồ ngoài đường thì mình có kế sách khác.
Em chỉ nghĩ đơn giản vậy:)

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
F1racer nói:
Olympus nói:

Đúng vậy bác ạ, lúc đầu mới bị mình cũng có ánh mắt hình viên đạn. Nhưng nhìn kỹ lại thì thấy rõ bác đi CAP vẻ mặt cũng căng thẳng, lại lớn tuổi, ngồi yên trên xe nên em may mắn định thần lại để không xuống xe hay có hành động quá khích nào.
Lúc ấy em xuống thì chắc rằng người nhát gan không phải là mình và và bác ây cũng sẽ ngồi yên trên xe, không chừng lúc đó bác ấy lại nghĩ : " hôm nay gặp thằng mất dạy, may quá mình không xuống xe, chứ không lại có chuyện xô xát...:D" Bởi thế tình huống có thể thay đổi tùy thuộc vào cách hành xử của cả hai, và quyết định bỏ đi tiếp của em có thể là đúng nhất:) và người quá khích lúc đó có thể là mình.
Bây giờ ra đường em đã thích ứng được với va quẹt, gặp mấy thằng choai choai thì mình cũng nên ngồi yên trên xe, nó quẹt xong rùi nó cũng sẽ bỏ chạy. Gặp tai nạn hư hỏng nặng thì bất khả kháng nhờ tới pháp luật. Và điều em thường gặp nhất là mấy bác xích lô hay xe ôm già thường hay đâm vào xe mình, cái này em luôn chủ động tỏ thiện chí bằng lời nói, sắc mặt để cho người ta đi trước. Điều này đơn giản chỉ vì những người đó lớn tuổi, phản xạ kém nên hay cọ quẹt ...và nghĩ tới cảnh một ông già đáng tuổi cha mẹ mình giờ cần được hưởng thụ nghỉ ngơi phải ra sức kiếm sống thì không nỡ bắt vạ người ta:).
Còn mấy thằng côn đồ ngoài đường thì mình có kế sách khác.
Em chỉ nghĩ đơn giản vậy:)
E ước gì mọi lái xe đều tỉnh táo, bớt nóng nảy và xử lý tình huống có văn hóa được như bác..

Kính bác ..

Hạng F
11/1/10
6.130
60.798
113
gauxam nói:
Xui cho mợ Vivan gặp thằng văn hóa lùn, SG bi giờ nhiều thằng như vậy lắm à :D
Mới có thông tin 1 chiều thôi bác ơi. Mợ chủ lên tiếng đi chứ, theo phân tích của 1 số anh em thì chưa chắc 666 đã sai.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
Em cũng bị y như thế với một thằng chạy xe 16 chỗ.
Nó làm bum một phát lõm nguyên cái cửa chỗ tay nắm,tuy nhiên nó và 2,3 thằng trên xe rất hung hăng chạy đến xe em chửi bới ầm ĩ và còn đòi bắt đền (mặc dù Em chưa kịp tháo dây an toàn)
Mọi người xúm lại chửi nó quá trời nhưng nó nói nó đi đúng,xin nó thì nó cho còn không thì kêu Công an lại....
Ok,mày cứ chửi thoải mái.Em khoá cửa xe,chạy qua bên kia đường nói nhỏ với mấy ông xe ôm : Các anh thấy thái độ thằng này rồi đấy,Tôi bồi dưỡng cho các Anh 500,000.Các Anh xử lý giúp tôi vụ này.Xong việc quay lại tôi trả thêm tiền.
Hậu quả,xe nó bị đập tan hai kính hông và toàn bộ kính hậu.
Nói thật với các Bác.Chả ai muốn to tiếng với nhau làm gì,hãy đối xử tử tế với nhau đã.Mọi chuyện phải có đầu có cuối.Em không muốn dây vào lũ vô học,nó cứ muốn nuốt trôi mình nhưng vì là bước đường cùng,phải như thế thôi.
Đó là hệ quả mà em nghĩ nó gieo gì thì gặt nấy thôi.

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
Theo em biết khi lưu thông ở vòng xoay / bùng binh là phải nhường cho xe lưu thông bên trái. theo mô tả của Bác chủ thớt thì người có lỗi là bác chứ không phải chiếc 0666.