Hạng B2
28/8/12
208
18
28
44
Thớt này hay quá .Dr Thiện cho e hỏi , e bị dạ dày , đi nội soi thì bị xung huyết dạ dày , vậy làm sao cho mau lành bệhn. Thks Dr

Tập Lái
16/9/14
0
0
0
34
Cứ dạo này ăn cơm trưa xong, khoãng tới 2-3 h trưa là nghe cảm giác khó chiu, tưởng đói ,ăn quà bánh thì vẫn hok hết, nghi là đau bao tử, mà chưa có thời gian đi khám, hok bjk sao nữa

Hạng B2
28/8/12
208
18
28
44
Cứ dạo này ăn cơm trưa xong, khoãng tới 2-3 h trưa là nghe cảm giác khó chiu, tưởng đói ,ăn quà bánh thì vẫn hok hết, nghi là đau bao tử, mà chưa có thời gian đi khám, hok bjk sao nữa
ôi, sao 2 ta giống nhau thế, tui thì có cảm giác sót ruột, uống nước hay ăn j vào là hết ngay , nhưng tí nữa lại sót

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Thớt này hay quá .Dr Thiện cho e hỏi , e bị dạ dày , đi nội soi thì bị xung huyết dạ dày , vậy làm sao cho mau lành bệhn. Thks Dr

Tập uống rượu đế đi. Mình có ông bạn đi nội soi bị 3 lổ loét mổi lổ bằng đầu đủa. Về vẩn tiếp tục nhậu đế vài tháng sau lên nội soi lại thấy có thuyên giảm. Từ 3 lổ xuống còn 1 lổ à. Nhưng cái lổ đó bằng cái chén.

• Like
Reactions: hoangminh79
Hạng B2
28/8/12
208
18
28
44
Tập uống rượu đế đi. Mình có ông bạn đi nội soi bị 3 lổ loét mổi lổ bằng đầu đủa. Về vẩn tiếp tục nhậu đế vài tháng sau lên nội soi lại thấy có thuyên giảm. Từ 3 lổ xuống còn 1 lổ à. Nhưng cái lổ đó bằng cái chén.
cái này gọi là lấ y độc trị độc nè , tại sao cái bệhn dạ dày nó cứ bám lấy mấy thằg ham ăn nhậu là sao ấy nhỉ ?

Hạng B2
28/8/12
208
18
28
44
Bác chủ thớt cho hỏi bác dụng võ ở bv nào vậy? có khi nào đồng nghiệp với vợ e ko? vợ e ở 7B1 Chợ Rẫy.
ko bác ơi, Dr Thiện làm ở khoa hiếm muộn BV từ dũ ,,haha

Hạng C
31/3/11
771
20
18
39
cambodia
Bác Thiện cho e hỏi, e tiền sử viêm loét dạ dày gần 10 năm có vi trùng HP, từng trị nhiều lần ở ĐH y Dược nhưng k quyết tâm nên chưa khỏi. Nay bụng bắt đầu đau nhiều hơn, nhậu hay tiêu chảy và đau bụng nhiều. E định đi khám lại và trị dứt điểm luôn. Mong bác nghiên cứu và cho e nơi trị tốt nhất, hết bệnh e hậu ta 1 chầu thật lớn. Tks bác! Các bộ phận khác vẫn còn tốt ạ. ☺️☺️

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Bác xeBim nếu nhiễm HP thì phải điều trị tích cực đúng phác đồ diệt HP (có dùng kháng sinh), sau đó phải theo dõi kiểm tra (thử máu, nội soi....) mới chắc chắn khỏi bịnh

Mình sẽ pm toa thuốc và phác đồ cụ thể cho bác mua uống

Mà hết bịnh bác hậu tạ 1 chầu thật lớn coi chừng bịnh lại đó, hehe....

• Like
Reactions: xeBim
Hạng C
31/3/11
771
20
18
39
cambodia
Bác xeBim nếu nhiễm HP thì phải điều trị tích cực đúng phác đồ diệt HP (có dùng kháng sinh), sau đó phải theo dõi kiểm tra (thử máu, nội soi....) mới chắc chắn khỏi bịnh

Mình sẽ pm toa thuốc và phác đồ cụ thể cho bác mua uống

Mà hết bịnh bác hậu tạ 1 chầu thật lớn coi chừng bịnh lại đó, hehe....
vậy là bây giờ e sẽ nội soi trước rồi sau đó e lấy kết quả nhờ bác Thiện đọc dùm rồi cho thuốc nhé. Hay lấy kết quả 2 năm trước còn bị Hp uống thuốc luôn khỏi đi nội sôi bác. U xong rồi nội soi 1 lần luôn.