P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Camry 2.2 nói:
Các bác cho em cái Eco của E 250 hình như làm việc rất tùy tiện. Có lúc em dừng xe đang tắt máy do bật chế độ Eco thì lại nổ máy trở lại, có lúc đạp phanh mà cũng chả thấy tắt động cơ. Nói chung là chế độ này lởm, ko biết xe khác có thế không?
Cho em hỏi là trường hợp là lúc xe đang tắt máy ( ví dụ : chế độ HOLD chờ đèn đỏ hoặc dừng lâu ) thì sẽ nổ máy lại là lúc đó bác có sử dụng máy lạnh phải không ? Nếu đúng là bình thường vì dừng lâu mà vẫn dùng máy lạnh thì xe phải khởi động lại để làm việc . Đap phanh lần đầu rồi đạp tiếp cái nữa xe bác có hiện chế độ HOLD không ạh ?Em để ý nếu xe em đạp phanh chế độ HOLD khi dừng đèn đỏ là xe tắt máy liền.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
Bác bấm nút lên (trên vô lăng bên trái) 1 lần là hiện lên

Sao máy merc này kêu to như máy dầu vậy các bác ? Mở nắp khoang máy ra xem thì thấy máy nó rung như u oát. Có gì bất thường kg ? Hay là ráp thiếu cục cao su chân máy. Hic
Em nghe ao hồ đồ mer E mới này ít hao xăng mà sao em đi loanh quanh gò vấp. Q12 kg kẹt xe nhiều mà toàn báo 18-20L/100km.

Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Huymap nói:
Sao máy merc này kêu to như máy dầu vậy các bác ? Mở nắp khoang máy ra xem thì thấy máy nó rung như u oát. Có gì bất thường kg ? Hay là ráp thiếu cục cao su chân máy. Hic
Em nghe ao hồ đồ mer E mới này ít hao xăng mà sao em đi loanh quanh gò vấp. Q12 kg kẹt xe nhiều mà toàn báo 18-20L/100km.
Máy E mới đúng là kêu to thật. Xe em cũng bị y như xe bác. Lúc mới về cũng nghĩ bị gì nhưng xe nào cũng vậy nha bác. Miễn ngồi trong xe sướng với k ồn là được rồi bác. ^^. Bác k up hình lên cho ae chiêm ngưỡng.

Tập Lái
7/11/07
42
2
0
Huymap nói:
[/quote

Em đi E250 ba năm rồi chưa bao giờ xe báo lên 13L/ 100 km cho dù chở 5 người chạy trong thành phố, xe Bác có thể bị trục trac gì rồi nên vào hãng kiểm tra lại

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Xa bác ấy mới lấy chạy chưa tới 200km thì chưa nói được gì, hết roda đã hãy tính

Last edited by a moderator: