Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
1 năm bh hết 14tr vậy có bác nào đó tr đây phán 1 tháng chi ra cho em nó 5tr là bèo haha nực cười giờ thì chính ng chủ chạy nói rõ ràng rồi thì hết cãi nhé bác ,còn nhửng xe nát quá thì em ko nói ,nếu nói xe nát thì xe hàn cũng phải hơn 5tr chứ nói gì bim
Với dòng E90 320i từ 2009 thì mỗi tháng trừ xăng chỉ bỏ heo cho nó 3tr là đủ bảo dưỡng sửa chữa.
Còn dòng BMW khác có thể nhiều hơn hay ít hơn tuỳ dòng xe và đời xe

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
F30 toàn máy turbo, mà turbo thì bác biết rồi đó, nuôi hơi bị mệt. Chơi bmw mà ngại sửa linh tinh thì mua mấy dòng ko turbo là lành nhất, mà 320i e90 máy khá yếu do xác nặng, đi kiểng thì ok, nhưng ko bền vì máy yếu bác phải đạp tua máy cao. E90 ngon mà lành nhất là 323i 6 máy, chạy rất ngon, ko hao xăng hơn bao nhiêu hết, ko turbo nên rất lành, máy mạnh nên tua máy lun thấp, máy mát bền, chứ 320i máy yếu nên hoạt động mạnh, máy rất nóng nên mấy ron cao su mau lão hoá hơn :)
Em thấy nhận định này có nhiều cái sai sai ;)

• Like
Reactions: Dunlythonhi
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Bác nói quá, còn khối con thua con civic của bác nữa :D
Hì thật ra lúc đó e muốn mua Escape do ở SG những năm gần đây ngập nhiều quá. Cuối cùng, bàn tới bàn lui ba mẹ e đòi mua Civic dễ đi, dễ nuôi lại tiết kiệm xăng, tài chính thì 1 mình e dư sức nuôi mỗi tháng k cần gia đình hỗ trợ nữa. Mua xe cũ cũng 1 phần hên xui thôi chứ lúc đó vì không có Escape "đẹp" mà nhà lại cần phải có xe ngay gặp con Civic của 1 bác chủ đi trùm mền còn mới tinh lại cần bán để đổi 7 chỗ nên mua bán nhanh gọn, chứ mà cứ từ từ biết đâu bây giờ e lại đang đi Escape hổng chừng :D
Có điều kiện là cứ quay lại với BMW thôi, e cũng chạy ké nhiều loại xe và chưa bao giờ thấy thích bằng chạy BMW, có thể là cuồng nhưng cũng có cái khó giải thích lắm :p

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
Hì thật ra lúc đó e muốn mua Escape do ở SG những năm gần đây ngập nhiều quá. Cuối cùng, bàn tới bàn lui ba mẹ e đòi mua Civic dễ đi, dễ nuôi lại tiết kiệm xăng, tài chính thì 1 mình e dư sức nuôi mỗi tháng k cần gia đình hỗ trợ nữa. Mua xe cũ cũng 1 phần hên xui thôi chứ lúc đó vì không có Escape "đẹp" mà nhà lại cần phải có xe ngay gặp con Civic của 1 bác chủ đi trùm mền còn mới tinh lại cần bán để đổi 7 chỗ nên mua bán nhanh gọn, chứ mà cứ từ từ biết đâu bây giờ e lại đang đi Escape hổng chừng :D
Có điều kiện là cứ quay lại với BMW thôi, e cũng chạy ké nhiều loại xe và chưa bao giờ thấy thích bằng chạy BMW, có thể là cuồng nhưng cũng có cái khó giải thích lắm :p
Mềnh hóng civic của ấy

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
EM đi Huyndai Accent 5 năm ngoài bảo dưỡng mấy cái bắt buộc ra chả có hỏng hiếc j. Xe Đức chán nhỉ, bóng đèn mà cũng cháy.

Hạng B2
4/4/10
255
515
123
F30 toàn máy turbo, mà turbo thì bác biết rồi đó, nuôi hơi bị mệt. Chơi bmw mà ngại sửa linh tinh thì mua mấy dòng ko turbo là lành nhất, mà 320i e90 máy khá yếu do xác nặng, đi kiểng thì ok, nhưng ko bền vì máy yếu bác phải đạp tua máy cao. E90 ngon mà lành nhất là 323i 6 máy, chạy rất ngon, ko hao xăng hơn bao nhiêu hết, ko turbo nên rất lành, máy mạnh nên tua máy lun thấp, máy mát bền, chứ 320i máy yếu nên hoạt động mạnh, máy rất nóng nên mấy ron cao su mau lão hoá hơn :)

Nhiệt độ nóng là nóng bao nhiêu? Ron cao su chịu nhiệt chịu đc nhiệt độ này trong thời gian bao lâu? Công suất động cơ/ trọng lượng xe bao nhiêu thì cho là yếu? . . . Nói phải có chứng minh bằng con số cụ thể nhá.

• Like
Reactions: 325iE46