Thảo Luận E90 RETROFIT OPTIONS

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Nay đi thay nhớt! Em xài Pennzoil của Mĩ , lọc OEM Mann cũng ship Mẽo
Mở capo lên
E90 RETROFIT OPTIONS

Nhớt và lọc, nay Pennzoil mới thay mẫu đong gói 2017 bình màu vàng nhin đẹp ghê.
Pennzoil này nhiều mem bmw feedback khá tốt, đúng chuẩn, nhìn trên tem có logo Ferrari là thấy hoành tráng rồi! Cứ thế mà phang khỏi suy nghĩ!
Lưu ý các bác thay cả lọc nhớt thì để dành 100ml nhớt mới rưới đều lên lọc mới cho ướt rồi hẵng lắp nhé
Loại này 1 Bình 943ml. Nếu thay luôn lọc thì đổ luôn 5 bình cũng tròm trèm 4.7lit , tài liệu chỉ cần thay 4.5lit. Dư 200ml em lấy 100ml rưới lọc nhớt nên còn dư 100ml cũng trong giới hạn cho phép nên em đổ hết luôn!

E90 RETROFIT OPTIONS

Xả nhớt
E90 RETROFIT OPTIONS

Done
E90 RETROFIT OPTIONS

Thay nhớt xong chạy êm ghê!
Lại tiếp tục đi chơi loanh quanh với con ghệ già

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/3/14
605
912
93
Hôm nay cuối tuần làm clip hưỡng dẫn coding 1 chức năng mà em rất thích!
đèn foglight sáng cùng welcome lights ( khi unlock xe )
Chức năng này vào ban đêm rất đẹp, mỗi lần unlock nhìn xe rất cool! Bác nào thay fog lights thành đèn LED còn đẹp ác nữa ( giống xe em hehe :D)
Cách làm cũng rất đơn giản:
Thay đổi giá trị trong hộp NFRM ( footwell) là hôp đièu khiển các chức năng đèn của E90 lci
tìm giá trị WL_NSW rồi đổi "nicht_aktiv" thành " soft_einschalten" là xong
Các bác xem hướng dẫn kết quả trong clip nhé

Hạng B2
20/2/10
145
29
28
Nay đi thay nhớt! Em xài Pennzoil của Mĩ , lọc OEM Mann cũng ship Mẽo
Mở capo lên
View attachment 850412
Nhớt và lọc, nay Pennzoil mới thay mẫu đong gói 2017 bình màu vàng nhin đẹp ghê.
Pennzoil này nhiều mem bmw feedback khá tốt, đúng chuẩn, nhìn trên tem có logo Ferrari là thấy hoành tráng rồi! Cứ thế mà phang khỏi suy nghĩ!
Lưu ý các bác thay cả lọc nhớt thì để dành 100ml nhớt mới rưới đều lên lọc mới cho ướt rồi hẵng lắp nhé
Loại này 1 Bình 943ml. Nếu thay luôn lọc thì đổ luôn 5 bình cũng tròm trèm 4.7lit , tài liệu chỉ cần thay 4.5lit. Dư 200ml em lấy 100ml rưới lọc nhớt nên còn dư 100ml cũng trong giới hạn cho phép nên em đổ hết luôn!

View attachment 850411
Xả nhớt
View attachment 850410
DoneView attachment 850413
Thay nhớt xong chạy êm ghê!
Lại tiếp tục đi chơi loanh quanh với con ghệ già

E cũng mới ra gara ngoài thay nhớt & lọc, ko để ý về kt thì xe báo mức có 1/2, hỏi ra mới biết thay có 6 lít, mà đúng phải 8 lít hơn. Chán thặc

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
E cũng mới ra gara ngoài thay nhớt & lọc, ko để ý về kt thì xe báo mức có 1/2, hỏi ra mới biết thay có 6 lít, mà đúng phải 8 lít hơn. Chán thặc
Xe gì mà 8 lít nhớt vậy bác ? :eek: