Thảo Luận E90 RETROFIT OPTIONS

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Đầu tiên là cái vô lăng. Vô lăng zin của bản thường chán vãi lìn. Mỏng cứng xấu. Kiếm cái vô lăng ///M to êm cầm chắc tay lại nhìn sport hơn. Vô lăng là cái trực tiếp rờ hằng ngày nên rất đáng nâng cấp
EM săn đc cái vô lăng ///M còn ngon quá lên sóng cho vui

Trước:

Sau:

Bonus thêm bộ mũi kép style M3 thay bộ mũi zin crom bóng cải lươngT-T, nhìn cảm giác lỗ mũi to hơn:

trước

sau:

Tự nhiên thấy cái vô lăng này giá cũng tốt mà còn có sẵn lẫy chuyển số ( của 330i sport) thich qúa múc về đổi :)

UPDATE-Phuộc zin cũng đã tới tuổi em thay bộ Koni fsd lò xo Eibach cho cứng cáp.

Thay xong đi êm, đầm chắc cực kì. Quá bất ngờ luôn!
theo đánh giá cá nhân của em.
Phuộc zin - lò xo zin : độ êm ổn,tuy nhiên bồng bềnh, hán cao, cảm giác chao khi vô cua gấp và chuyển làn - 1 điểm
Koni ~ lò xo zin: cải thiện đc độ bồng bềnh khi vô cua chuyển làn, qua gờ và ổ gà chắc hơn, tuy nhiên hơi xóc lọ, hốc hán vẫn cao - 6 điểm
Koni ~ eibach : cải thiện hoàn toàn các nhược điểm trên, cực êm, đầm chắc khi vô cua, chuyển làn, cân bằng khi đi đường xấu, bám đường tốt, hạ gầm trước 1.4'', gầm sau 1'' đối với em vậy là ổn, thấp quá không chui vô hầm đc, hầm bãi em dốc lắm :( - 9 điểm. quá hài lòng
Tất nhiên 10 điểm cho e90 là bộ St- coilovers rồi :)
hình ảnh thực tế :D
lò xo trước:

lò xo sau:

lên xe

So sánh trước và sau khi thay
Trước (hán rộng như SUV :D)

Sau

Tiện thay luôn típ pô đôi với bán số dài cho đỡ lúa :D
Trước:

Sau:

Update - Cuối tuần rãnh rỗi retrofit options cam lùi cho giống mấy em Hàn Xẻng :D

Lưu ý đây là retrofit option zin của BMW, không phải xài interface chuyển tín hiệu AV, tất cả đều plug and play

Update - trong thời gian chờ đồ cruise control về, ngứa ngáy retrofit paddle shifts
-Món này làm cũng dễ vì vô lăng có paddles zin, dây chờ sẵn chỉ cắm là done. ko cần code
Đây là loại regular ( Móc -, Nhấn +) ko phải loại ///M ( trái -, phải + )
-Test thừ vài vòng thấy ngon vãi. Thông minh như bài feed back này https://www.otosaigon.com/threads/thong-minh-nhu-paddle-shift-tren-xe-bmw.8707988/

Cập nhật - xài mấy hôm thấy loại regular này, khi bấm kèn hay bị nhầm qua cái lẫy nên chuyển qua loại ///M style chỉ móc, bỏ chức năng nhấn. Móc trái (-), Móc phải (+)

HÔM NAY HÀNG VỀ TIẾN HÀNH RETROFIT CRUISE CONTROL CHO XE
***XE E90 320I LCI Ở VN BỊ CẮT RẤT NHIỀU OPTIONS TRONG ĐÓ CÓ MỘT OPTIONS MÌNH THẤY RẤT CÓ ÍCH LÀ CRUISE CONTROL. EM TÌM HIỂU BÊN TÂY THÌ HỌ CŨNG RETROFIT ĐƯỢC MÓN NÀY. CÁCH LÀM CŨNG ĐƠN GIẢN, CHỈ CẦN LẮP BỘ NÚT RỒI CODE LÀ XONG Y CHANG DÒNG F-SERIES. THẾ LÀ EM TIẾN HÀNH MUA ĐỒ VỀ LÀM ĐỂ ĐI ĐÂU XA CHẠY CHO THƯ GIÃN.

lên hàng:

THÀNH QUẢ:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/3/16
14
8
3
Phải nói nhìn là đã thấy đẹp và sướng mặc dù em không được sở hữu e90 như bác. Chúc mừng bác nhé

• Like
Reactions: tap_laixe
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Xe bác chủ quá đẹp ! Em mơ cái vô lăng này lâu rồi mà ko có điều kiện lên !
Wow.... Mâm Rays nữa !
Xe bác chủ bản i-drive đầy đủ nữa.... Dự là con E90 xịn và chuẩn nhứt zịnh Thái Lan :)

Hạng B1
19/1/12
75
140
33
Vô lăng bác chủ đẹp thiệt
Trên này có bác thienngtk cũng có cái vô lăng da "L" đẹp lắm á.

• Like
Reactions: tap_laixe