Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Túi bung hết các bác ạ, ko thì tiêu hết rồi. Chiếc này lấy 2010, trước Tết vài ngày.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
F1racer nói:
viktor nói:
*** Em có 1 câu hỏi.

Lốp xe em có ghi ký hiệu M+S rất to (M+S 235/70R16), nghĩa là gì?

Cám ơn các bác!

Xe bác vitor 3.0 à??
M+S: ý nghĩa vỏ xe đáp ứng được các yêu cầu cần thiết ( tối thiểu cho đi trên mặt đường lầy và tuyết đó bác = Mud + Snow). Lốp này chắc tương đương với A/T, H/T thì chỉ đi cho đường xa lộ, còn M/T thì chuyên dụng offroad rồi.

Cám ơn bác. Xe em 2.3 - độ 215 lên 235.

Trông "ngầu hơn" nhưng ...:D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Chắc nguời lái đang chạy thì chị Vợ cằn nhằng gì đây! quá ghê

Hạng C
19/2/09
691
2
0
binharch nói:
Bác này tông thẳng vào xe tải thùng lạnh, cả 3 người (2VC và 1 đứa con) không sao cả, anh chàng tài xế gãy 2 chân. Ford đúng là an toàn thật ! Tông cỡ này mà không bị thiệt hại em nào là quá may mắn !

Nhìn cái xe bấy nhầy vậy mà không ai tèo thì đúng là cao số thật. Nhân tiện các bác cho em hỏi, xe như vậy mà có bảo hiểm 2 chiều thì có được đền nguyên chiếc không ợ?

Hạng C
15/5/07
951
519
93
58
Em nghĩ là làm thế nào để bảo hiểm nó đền nguyên chiếc là tối ưu chứ hư hỏng thế này mà vẫn sửa được thì…

Tập Lái
26/6/08
42
1
8
www.otosaigon.com
sonco2 nói:
Báo cáo các bác xe này đời trước 2006, vỏ thì thấy mới nguyên, xe mới chạy ra khỏi nhà khoảng 1km nên không có hiện tượng nóng vỏ.
Theo lời kể của các nhân chứng thì xe bị nổ vỏ, nhưng em nghỉ tiếng nổ đó là sau khi va chạm làm nổ vỏ xe cua xe tải
em nghĩ xe này chắc xài vỏ không ruột, vậy thì xì lốp đâu đến mức ra nông nỗi này, chắc bác tài gặp sự cố gì khác, may thay trên xe chỉ có mình bác tài chỉ bị xây xước nhẹ, túi khí không nỏ vì xe bị quất ngang
Chỉ tội cho bác 2B bị chết oan.

em vẫn thắc mắc là tại sao đâm ngang túi khí lại ko nổ ạh (em hỏi ngu.....các pác bỏ wa
)

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Ghê quá!!!Chia buồn với các bác bị nạn!Cẩn tắc vô áy náy các bác ơi!

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Mon 2.5V6 nói:
sonco2 nói:
Báo cáo các bác xe này đời trước 2006, vỏ thì thấy mới nguyên, xe mới chạy ra khỏi nhà khoảng 1km nên không có hiện tượng nóng vỏ.
Theo lời kể của các nhân chứng thì xe bị nổ vỏ, nhưng em nghỉ tiếng nổ đó là sau khi va chạm làm nổ vỏ xe cua xe tải
em nghĩ xe này chắc xài vỏ không ruột, vậy thì xì lốp đâu đến mức ra nông nỗi này, chắc bác tài gặp sự cố gì khác, may thay trên xe chỉ có mình bác tài chỉ bị xây xước nhẹ, túi khí không nỏ vì xe bị quất ngang

em vẫn thắc mắc là tại sao đâm ngang túi khí lại ko nổ ạh (em hỏi ngu.....các pác bỏ wa
)

Tại vì cái túi khí nó được gắn đằng trước bác à. Còn muốn nổ khi đâm ngang thì bác phải mua xe có túi khí bên hông.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.966
113
40
Mon 2.5V6 nói:
sonco2 nói:

)

Xe này đời từ cuối 2007 đến 2008 đó bác.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
thanha1802 nói:
còn đây là một bạn Éc đang nằm nằm ở Ford PQ. hết Santa Fe giờ đến Escape. May mà các bác tài trên Escape nhà mình chưa ai lên tủ thờ.
Quá ghê, may mà người ngồi trên xe không có ai bị thiệt mạng-quá may mắn.