Tư Vấn Đầu Tư Eco Green Sài Gòn quận 7

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
ở căn hộ hướng phong thủy cho chủ nhà tính theo hướng cửa vào hay ban công anh
Cửa căn hộ chung cư thường đóng, nên hướng phong thủy tính theo ban công bạn ơi.
Thầy Google nói vậy.

Attachments

• Like
Reactions: kalypso
Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
Em cập nhật một số thông tin tổng về Eco trong năm 2022:

1. Không bán hàng mới
2 tòa còn lại là MR1, MR2 chưa bán. Dự kiến từ 2023. Hiện chỉ bán giỏ hàng các căn "siêu đẹp còn lại" (hay gọi là hàng tồn) bên HR1,2 (3PN) và M2,HR3 (2PN) (tổng khoảng 70 căn). Đang cập nhật chính sách bán hàng mới. Thị trường chuyển nhượng đang dần chiếm ưu thế do khan hàng mới, ít sự lựa chọn và giá đã tăng.

2. Tiến độ
Tập trung hoàn thiện bàn giao các tòa và công viên nội khu, trường mầm non Việt Nhật
HR3: bàn giao tầm tháng 4-5
CV nội khu: hoàn thiện mái sò và đài phun nước. Đang chuyển cây xanh đến
Mầm non Việt Nhật: đang hoàn thiện bên ngoài
Nguyễn Văn Linh: đang nâng đường. Bụi mịt mù nhưng đường rất rộng. Hy vọng làm xong sẽ đẹp và bớt ồn do xe cont đi vào ổ voi, ổ trâu, ổ bò
Hyatt 69 tầng & công viên Hương Tràm: chưa có thông tin mới.

3. Shophouse
Hiện mới có 3 shop đang hoạt động Vinmart, Family, Waynes's coffee. Chuẩn bị có thêm Highland, Familymart, Circle K,...
CĐT đang ra chính sách kích bán và cho thuê
+ Bán: có gói HTLS hoặc Chiết khấu thanh toán theo tiến độ 2 năm. Chính sách thanh toán nhanh 95% hưởng ưu đãi. Chỉ cần thanh toán 30% + PBT + PQL là có thể nhận bàn giao shop liền,..
+ Cho thuê: giá tầm 60-65tr/tháng (có thương lượng). Giữ giá 2 năm đầu. Tăng 10% sau mỗi 02 năm. Hỗ trợ dịch và thi công tổng không quá 06 tháng

View attachment 2659422View attachment 2659421
Bác có biết tại sao bên này nộp hố sơ lâu rồi mà vẫn chưa có sổ ko nhỉ?

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Bác có biết tại sao bên này nộp hố sơ lâu rồi mà vẫn chưa có sổ ko nhỉ?
vì CĐT kêu nộp hồ sơ chỉ là chiêu ý là mình nhanh ra sổ tạo CĐT uy tín này nọ để bán nốt hàng tồn của các Block thôi ! ( trước lại còn lên cả báo này nọ rồi sale chụp cái văn bản có dấu đỏ chụp CĐT yêu cầu nộp hồ sơ để ra sổ ngay khi HR1 nhận nhà đưa truyền thông tùm lum, chứ thực tế có sổ hay chưa thì tự biết nhé ! có cái Công viên bé tẹo mãi vẫn chưa ra mô tê gì ! nghĩ mà chán ô Xun Mai, còn nhiều cái hứa lắm.....

• Like
Reactions: aldennguyen0705
Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Thông tin mới nhất là hàng CĐT vẫn đang còn nhé bác. Còn lại chưa có gì mới cả. :D:D:D
còn hàng vị trí xấu thôi. Vị trí đẹp phong thủy hay đẹp thị hiếu thì hết lâu rồi. Hàng tồn giảm 20% giá em cũng không mua

Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
còn hàng vị trí xấu thôi. Vị trí đẹp phong thủy hay đẹp thị hiếu thì hết lâu rồi. Hàng tồn giảm 20% giá em cũng không mua
Vẫn còn căn đẹp nha bác. Chỉ giá ko đẹp bằng mua sang nhượng nên khó bán thôi. Cao hơn giá sang nhượng tầm 10%. Giảm 20% là em múc luôn đó. :D:D:D

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
Thông tin mới nhất là hàng CĐT vẫn đang còn nhé bác. Còn lại chưa có gì mới cả. :D:D:D
vì CĐT kêu nộp hồ sơ chỉ là chiêu ý là mình nhanh ra sổ tạo CĐT uy tín này nọ để bán nốt hàng tồn của các Block thôi ! ( trước lại còn lên cả báo này nọ rồi sale chụp cái văn bản có dấu đỏ chụp CĐT yêu cầu nộp hồ sơ để ra sổ ngay khi HR1 nhận nhà đưa truyền thông tùm lum, chứ thực tế có sổ hay chưa thì tự biết nhé ! có cái Công viên bé tẹo mãi vẫn chưa ra mô tê gì ! nghĩ mà chán ô Xun Mai, còn nhiều cái hứa lắm.....
Bác cay ông xm này nhỉ , e mới dọn vào M2 hôm tết , mọi thứ cũng tạm ổn,có nhà nhận là zui rồi ,giờ thằng cđt nào cũng quải hết, mỗi thằng quải mỗi cách , nếu thấy chấp nhận đc thì mua ko thì thôi , nặng đầu chi mệt, mau già mau ra nghĩa địa ,

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
bạn ơi nó khác xa lúc mở bán, mua rồi thì mới biết mình trong thế nào bạn à !!! nên ngoài chấp nhận ra còn có mỗi cách khác là bán mà bán thì thấy thiệt thòi so với sự tăng giá các khu khác, khu eco này giá k tăng mấy là có lý do cả thôi, bởi vậy đi mua BĐS quan trọng nhất là uy tín CĐT quả k sai !!!