Tư Vấn Đầu Tư Eco Green Sài Gòn quận 7

Hạng B2
1/4/19
202
6.596
101
46
Nghe thấy họ nói HR1 của bác là nhanh hơn tiến độ. HR2 chậm hơn, còn M2 thì chưa biết sớm muộn thế nào bác ạ.

Hạng B2
1/4/19
202
6.596
101
46
tui ko muốn nhanh, đóng tiền ngan quá
Mặc dù đóng tiền hơi ngán, nhưng căn hộ gần đến bàn giao sẽ lại lên mặt bằng giá mới. Cũng có niềm vui nho nhỏ gỡ lại mà bác.

Hạng C
27/9/18
975
430
83
TP.HCM
dongtruongbds.com
Theo thông báo của CĐT thì M2 đầu tháng 10/2019 nộp tiền. Rồi qua khoảng tháng 1/2020 là đợt tiếp theo. M2 liệu giao sớm hay trễ so với tiến độ vậy bác chủ thớt?
Dạ với sở đoản Cát Cát Dự em tiên liệu M2 sẽ đúng tiến độ ạ. M2 đã nhú cột thép nghĩa là đã đóng nắp hầm và đang lên tầng 1. 3 tầng đầu thường mất 3-4 tháng nên đầu năm sau thanh toán tiếp là theo đúng tiến độ trên HĐ ạ.

• Like
Reactions: carbon
Hạng C
27/9/18
975
430
83
TP.HCM
dongtruongbds.com
Chào các bác ạ. Nay em mới ngoi lên được để update một số thông tin ạ.

I. Mini event sáng Thứ 7 ngày 21/9:
* Lưu ý: Sau mở bán cuối tuần này, hết 5h chiều ngày thứ 3 24/9 CĐT sẽ đóng bảng hàng và thông báo tới các DVPP cơ cấu tổng các căn còn lại của M2, HR1 để các đvpp giữ chỗ thứ tự, đến CN, ngày 20/10, CĐT sẽ mở bán tập trung để tổng kết đợt hàng tồn.
Eco Green Sài Gòn quận 7

II. Lịch booking và mở bán tòa HR3: Tháng 11

III Ngoài lề:
  1. Tin hành lang: trích nguyên văn "Giờ đến cuối năm thêm cái thông tin CĐT Xuân Mai được giao đầu tư nút giao thông Cầu Tân Thuận 2 & Nguyễn Văn Linh nối Huỳnh Tấn Phát & Tân Thuận 1 nữa thì giá sẽ tăng chóng mặt nhé cả nhà, khách hàng đầu tư khi tiềm năng còn "mờ mờ" đi, rõ quá thành giá thị trường rồi". :)
  2. Thời sự: Cầu Thủ Thiêm 4 và Hoàn thành Mở rộng Cầu Kênh Tẻ sẽ tác động tích cực đến thị trường BĐS Khu Nam
Ngày 17-9, UBND TP HCM đã ban hành Quyết định về "Phương án thiết kế kiến trúc công trình cầu Thủ Thiêm 4".

III. Hình ảnh Eco ngày 19/9:
HR1: cất nóc
HR2: sàn tầng 11
M2: lên tầng 1
Eco Green Sài Gòn quận 7
Eco Green Sài Gòn quận 7
Eco Green Sài Gòn quận 7
Eco Green Sài Gòn quận 7

Hạng C
27/9/18
975
430
83
TP.HCM
dongtruongbds.com
Giỏ hàng event sáng Thứ 7 ngày 21/9 nhé các bác. Đến thứ 3 tuần sau ngày 24/9 CĐT sẽ đóng giỏ hàng và điều chỉnh giá. Chỉ nhận booking và mở bán lại vào event lớn ngày 20/10.
Eco Green Sài Gòn quận 7
Eco Green Sài Gòn quận 7

Tập Lái
24/7/17
0
1
1
44
Hóng hớt thấy nuối do Xuân Mai xây kiểu lắp ghếp nên nhanh, không biết xây như thế có phèo không các bác hẩy?

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Hóng hớt thấy nuối do Xuân Mai xây kiểu lắp ghếp nên nhanh, không biết xây như thế có phèo không các bác hẩy?
Mình đã đi thăm tòa nhà Viettel Complex ở CMT8 do Coteccons xây khối văn phòng thì 5 ngày lên 1 tấm sàn; Cofico xây khối khách sạn thì tầm 8 ngày (có cộng trừ) lên 1 tấm sàn. Với mặt bằng tầng điển hình không thay đổi (các tầng giống nhau, chỉ thay đổi kích thước cột) như EcoGreen thì áp dụng Coffa Nhôm là cực kỳ hiệu quả. Phần hoàn thiện mới lâu (do phối hợp các bộ môn). Cho nên, với dự án này, đóng tiền theo tiến độ đổ tấm sàn thì sẽ phải đóng tiền ào ào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DongTruongbds
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
không nắm công nghệ thì đừng phán bừa bác ạ. Đây là dự án đâu tay cùa xuân mai nam tiến nên nó để phốt thì chẳng có đất sống đâu ạ. Tôi nhơ ko lầm thì trong topic này cũng có 1 vài bác đánh giá về công nghệ lắp ghép này rùi, chịu khó xem lại từng trang nhé.
Bác có biết đứng sau Xuân mai trong dự án này là ai không? đâu đơn giản là xuân mai dễ dàng mua lại nợ xấu của khu đất này. cũng nhiều đơn vị nhảy vảo mua đấy nhưng "lực" ko đủ