Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Màu cũng đầy đủ như các dòng xe khác của Ford bác à :D

Brazil có dòng 2.0 đấy bác nhưng em dự là VN sẽ theo bên India, mà India thì ko có 2.0 bác à:D

Thị trường Châu Âu, Úc, Á đều sử dụng dong 1.5 cụ ah`

Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Giá ecosport đã có, phiên bản thấp nhất số sàn của Ecosport (máy 1.5) còn cao hơn giá phiên bản AT Titanium Fiesta (1.5)
Không hiểu Ford Việt Nam định giá kiểu gì

Trong khi ở Ấn, Philipin, Thái thì ngược lại, giá AT Titanium Fiesta (1.5) cao hơn phiên bản thấp nhất số sàn của Ecosport (máy 1.5) tối thiểu 15%.

Có lẽ họ nghĩ ở Việt Nam, khách hàng sẽ trả tiền cao hơn cho tính năng lội nước của Ford ecosport
Hay cứ định giá cao rồi giảm xuống để khách hàng cảm thấy được mua rẻ ???

Theo em hiểu thì AT Titanium Fiesta (1.5) quá hợp lý ở Vietnam rồi. Để giá Fiesta như vậy là vì nó canh tranh với City, VIOS và xe Hàn. Trong khi ở Ấn, Philipin, Thái thì họ để giá Fiesta cao quá nên nếu xem số lượng Fiesta bán cũng không nhiều. Về việc bác giá của ecosport so với Fiesta, thì theo em hiểu là cách định giá giữa các thị trường Philipin, Thái, Việt nam là giống nhau vì cùng một khu vực nên không có sự khác biệt đâu. Cái mà bác đang so sánh là bản Abiente ecosport bị cắt rất nhiều thứ với bản Fiesta titanium thôi

Nói tóm lại là ecosport và Fiesta là 2 phân khúc riêng biệt không nên so sánh với nhau. Nếu không thì Mẹc E mà lại định giá dựa vào giá Mẹc C thì hầu hết người ta mua Mẹc E chứ chả mua Mẹc C làm gi

Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Em này khung gầm và cả nội thất bê y chang từ Fiesta cũ, chỉ có vỏ là khác, nhưng giá tốt cho 1 em CUV cao ráo, tiết kiệm nhiên liệu.

Bác nghe ở đâu thông tin là khung gầm bê y trang từ Fiesta sang ạ. Khung gầm 2 con này là hoàn toàn khác nhau ạ

Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Giá Ecosport số sàn, ghế nỉ công bố 606 triệu
Giá Fiesta Titanium hiện nay mua được khỏang 590 triệu

Nên giá phiên MT của Ecosport CAO hơn Fiesta Titanium
và phải chờ đợi.
Con MT của Ecosport giá cao vi nó có nhiều tính năng trang bị bên trong (trang bị 7 túi khí) với hi vọng các cụ thích. Nếu cụ lấy bản giá thấp hơn như thị trường khác cắt sạch tính năng đi so sẽ thấy hợp lý thôi

Tập Lái
17/5/13
18
6
3
Con này cũng CUV cùng phần khúc với Escape rồi !

Cụ ơi, con này và con Escape là 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau. Escape nằm ở phân khúc small SUV là phân khúc dành cho xe thể thao, kich thước không quá công kềnh -> mạnh mẽ, nhanh nhẹn thich hợp nhiều loại địa hình

Ecosport nằm trong phân khúc SUV đô thị thấp hơn so với phân khúc của Escape -> tiêu chí của nó là nhỏ gọn và phải có tính thực dụng cao. Tức là nó phải phù hợp với các đường bằng và đường đô thị nhưng cũng phải chạy tiết kiệm. Ngoài ra, một tiêu chí của nó là an toàn, thông minh vượt trội nhưng giá phải hợp lý vì đi trong các cung đường đô thị rất hay xảy ra tình huống bất ngờ

Chưa bao giờ Ford tuyên bố sẽ bỏ Escape (cụ cứ xem trên trang chủ Ford toàn cấu là thấy ngay) chỉ có thời điểm nào thì sẽ mang vào thôi cụ nhé