Tập Lái
10/5/10
37
23
8
5 ngon hơn chớ anh. Nếu anh chịu khó học làm thợ. Xe đức thì bảo dưỡng phải tốt nó mới ổn dc. A ko rành thì cứ chuẩn bị 1/2 số tiền mua xe vô hãng hét to: làm toàn bộ là ổn ngay.
Bác bỏ ra 300 em bảo kê full service 6 năm. Tính ra mỗi năm 50 củ

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác bỏ ra 300 em bảo kê full service 6 năm. Tính ra mỗi năm 50 củ
Em mà mua thì bác lổ nặng với 300 củ / 6 năm nha. / 1 năm 50 củ (bao kéo xe và cho mượn xe khi hư)
1 năm em đi từ 25 đến 30K lận :):):):)
Nhưng xe Đức (âu) thì phải có tư duy ....kiểu tây phương mới giử được xe, chứ hư gì thay đó thì tha hồ nằm đường, thay thì thay cả bộ, cả cụm cho chắc ăn .... phải không bác

• Like
Reactions: viet xuan
Tập Lái
10/5/10
37
23
8
Em mà mua thì bác lổ nặng với 300 củ / 6 năm nha. / 1 năm 50 củ (bao kéo xe và cho mượn xe khi hư)
1 năm em đi từ 25 đến 30K lận :):):):)
Nhưng xe Đức (âu) thì phải có tư duy ....kiểu tây phương mới giử được xe, chứ hư gì thay đó thì tha hồ nằm đường, thay thì thay cả bộ, cả cụm cho chắc ăn .... phải không bác
Đi cũng nhiều ra phết nhỉ, thực ra mình là nghề dịch vụ ô tô lên biết mức độ thế nào. Trừ khi gặp các tình huống đặc biệt: hư máy, hư hộp số .. chứ đi bình thường chi phí cũng ko quá khủng như các bác bên trên nói. 520 xe lành không mà

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Đi cũng nhiều ra phết nhỉ, thực ra mình là nghề dịch vụ ô tô lên biết mức độ thế nào. Trừ khi gặp các tình huống đặc biệt: hư máy, hư hộp số .. chứ đi bình thường chi phí cũng ko quá khủng như các bác bên trên nói. 520 xe lành không mà
Em đồng ý, với tư duy xe âu nói chung thì nên thay cả cụm cả bộ, chứ không thay từng cái được. do đó rất nhiều người tưởng là xe Đức (Âu) chảnh, nhưng ngược lại, chiếc xe như cơ thể người vậy . hể đau cái nào là tìm nguyên nhân, sau đó trị, chứ đau bụng cho uống thuốc chống đau mà không tìm nguyên nhân gốc thì cũng huề.
Em quan niệm xe Đức(Âu) là an toàn, thoải mái, và tự tin khi cầm lái nó ... ngay cả tai nạn có thể đến bất cứ lúc nào

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Riêng tư
Tính ngưỡng
Tiền bạc
Chính trị
Sex
......
Còn nhiều chuyện mà em không tham gia lắm, và cũng không biết nhiều đâu. Bác đừng lo em có mặt trên từng cây số :):):)
Thề là em nể bác. ở đâu cũng có thể thấy bác :))

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Perenco