9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cái đó là mở nắp capo, bác thấy chữ P bên trên ko? Phanh điện tử đấy! Người ta bán lại ko biết! Bác ngồi…. Phán như thần! Đến chịu!
Mình ngồi phán như thần đó nha. Tại vì mình sở hữu một chiếc đó. Chạy hàng ngày lâu như vậy mà còn không biết nó là cái gì thì làm sao. Bạn chỉ nghe người bán nói, còn mình là tự chạy hằng ngày thì bạn nghĩ ai sẽ hiểu về cái xe hơn. Cái chữ P bên trên đó là cần nhả phanh tay nha. Còn nếu bạn còn lăn tăn thì lên xe ngó kỹ sẽ rõ. cái cần mở nắp capo của Mer là bằng nhựa, màu đỏ (hoặc hồng) nằm ngay dưới cái chữ (P) đó đó nha bạn.

Hạng B1
4/2/20
62
87
18
35
Biên Hoà
Mình ngồi phán như thần đó nha. Tại vì mình sở hữu một chiếc đó. Chạy hàng ngày lâu như vậy mà còn không biết nó là cái gì thì làm sao. Bạn chỉ nghe người bán nói, còn mình là tự chạy hằng ngày thì bạn nghĩ ai sẽ hiểu về cái xe hơn. Cái chữ P bên trên đó là cần nhả phanh tay nha. Còn nếu bạn còn lăn tăn thì lên xe ngó kỹ sẽ rõ. cái cần mở nắp capo của Mer là bằng nhựa, màu đỏ (hoặc hồng) nằm ngay dưới cái chữ (P) đó đó nha bạn.
Sori e nhầm :D

Hạng D
8/4/12
2.355
7.426
113
không, đời này đạp chân, giống Camry đó. nói phanh tay cho nó quen thôi. bác để ý dưới chỗ vô lăng có 3 cái cần đạp, cần thứ nhất từ ngoài vào là nó. khi cần chạy thì kéo cái cần nhả ngay dưới núm chỉnh bật đèn bên trái màu đen có biểu tượng phanh tay là nó sẽ nhả.
Hổm ông cùng toà nhà cty lên mượn chìa xe em để dời xe, gần nửa tiếng sau em xuống thấy ổng vẫn lọ mọ trong xe em, thấy em, hổng hạ kính hỏi "thắng tay chổ nào anh? Em nhấn mà ko thấy nó nhả thắng". Hoá ra ổng cứ nhấn cái chữ P đó bác ạ :D

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hổm ông cùng toà nhà cty lên mượn chìa xe em để dời xe, gần nửa tiếng sau em xuống thấy ổng vẫn lọ mọ trong xe em, thấy em, hổng hạ kính hỏi "thắng tay chổ nào anh? Em nhấn mà ko thấy nó nhả thắng". Hoá ra ổng cứ nhấn cái chữ P đó bác ạ :D
Ai chả có lần đầu bác ơi. hồi mới lấy xe mình cũng nghĩ nó giống camry, đạp hoài mà nó không nhả. đến khi ông sale nói anh kéo cái cần thì mới được. Nói chung thiết kế của xe Mer đời này em thấy hay hơn xe Nhật, nếu đạp chưa vững thì đạp tiếp, chứ không phải giống Camry. Camry nhiều khi đạp xong nó không ăn vì nó có cữ rồi.