Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Trở lại bài, Mình ko biết CN sơn ở VN thế nào nhưng nếu muốn sơn đúng màu ( chấp luôn xe cũ) thì những thằng chuyên nghiệp nó lấy Sample trực tiếp từ xe bằng máy quét, sau khi phân tích nó cho ra Công thức pha và cứ thế nó Auto pha màu. Chính xác gần như tuyệt đối.
Còn nếu chỉ dựa mỗi code màu mà pha thì chắc chắn xe cũ sẽ màu khác, muốn tiệp màu chỉ còn cách sơn lại toàn bộ.

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
Ông share cái link mà share link nhóm kín thì bố ai mà đọc được.?
Với lại thấy lệch hình như có tí, chắc do lỗi sơn
bài này từ hồi tháng 3 rồi bác, hiện chắc đã giải quyết xong nên chủ đã xóa bài !

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Mấy bác trên vao nói chuyện thấy tức cười xe người ta mua mới nếu sx va lắp ráp hãng ra thì phải tiệp cùng 1 màu, đằng này 2 màu khác nhau người ta phải kiện chứ bỏ tiền mua cái xe mới nhìn như xe củ tuốt lại dù xe hàng tồn kho nếu để ngoài trời thi nếu trước khi giao khách hàng thì phai có sơn thi sơn lại hết nguyên con chứ làm vậy ai chịu nếu là mấy bác mua xe vậy về hàng xóm thấy nói mua xe củ tuốt lại mấy bác có chịu không.

• Like
Reactions: paganizonda
Hạng D
14/8/09
1.278
3.640
113
41
Biên Hoà
Bác nào có xe bị lỗi sơn trắng khác màu, đem ra hãng sẽ được bao hành thay lại cản.... hén.
Toyota Việt Nam có thông báo rồi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mấy bác trên vao nói chuyện thấy tức cười xe người ta mua mới nếu sx va lắp ráp hãng ra thì phải tiệp cùng 1 màu, đằng này 2 màu khác nhau người ta phải kiện chứ bỏ tiền mua cái xe mới nhìn như xe củ tuốt lại dù xe hàng tồn kho nếu để ngoài trời thi nếu trước khi giao khách hàng thì phai có sơn thi sơn lại hết nguyên con chứ làm vậy ai chịu nếu là mấy bác mua xe vậy về hàng xóm thấy nói mua xe củ tuốt lại mấy bác có chịu không.
Em bị giao xe Toyota mới mua khác màu sơn

tham khảo bác nha,,

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
nay chạy ngoài đường dể ý mấy chiếc xpander màu trắng cũng màu lệch như này ! chắc do sơn 2 vật liệu khác nhau nó khó tiệp màu nhỉ

Tập Lái
23/11/20
25
28
13
33
có người quen mần bên toyota xe mới chúng nó bỏ trên sân thượng phơi nắng phơi mưa khi nào có khách chốt mua , mới đem xuống sơn phết tút tát lại rồi giao các bác ạ , nghe mà nản