Hạng D
16/10/11
1.728
9.363
113
Hóng.....kết quả tiếp rất rất quan tâm cho dịp lễ 30/4 này. Bác Lơ đoạn đồng nai có kết quả chưa vậy?

Hạng D
4/2/08
4.575
6.441
113
TPHCM
Hóng.....kết quả tiếp rất rất quan tâm cho dịp lễ 30/4 này. Bác Lơ đoạn đồng nai có kết quả chưa vậy?

em thấy có công văn rồi, không biết mấy xxx có đi cắm biển kịp không hay để qua 30/4 thì lễ này lại mệt

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Bằng lái bác bị giữ mà bác làm cớ mất làm cái mới đc em thua gì cũng thua.
Vì em làm mấy lần rồi ko đc :)
Chuẩn luôn, bác vi phạm mà cớ mất hả tịch thu luôn gplx của bác cho vào công quỷ...

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Chào các bác,
Mình đang rất bức xúc với CSGT trạm Long Khánh vì bị bắt lỗi vượt phải tại Long Khánh.
Khoảng 20h30 ngày 03/03 mình đi từ hướng Phan Thiết về HCM, đến đoạn Long Khánh thì thấy 1 hàng dài xe tải nối đuôi nhau bò rất chậm qua đoạn này. Em bật tín hiệu chuyển vào làn bên trong và đi đúng tốc độ cho phép. Đây là đoạn đường có 2 làn không có biển phân làn,các bác đi ngang qua đoạn này chắc biết. Vừa rồi cũng có bác @Anhphap post bài về vụ này rồi.
Mình đi được một đoạn thì bị CSGT thổi vào. Tóm tắt diễn biến:
CSGT 1 tên Nghĩa chào, yêu cầu xuất trình giấy tờ. Mình không xuất trình, hỏi lỗi thì được thông báo vượt phải nơi không được phép.
Mình không công nhận lỗi, không xuất trình giấy tờ. Lúc này xuất hiện CSGT 2, yêu cầu mình về trạm và lên xe mình đi về trạm.
Khoảng 15p sau có CSGT 3 về đến trạm, mở máy cho mình xem video quay lúc mình đi làn bên trong. Sau đó CSGT1 yêu cầu mình xuất trình giấy tờ để lập biên bản.
Mình không đồng ý, đồng thời yêu cầu được quay phim trong lúc làm việc. Lúc này xảy ra tranh cãi, CSGT không cho mình quay video và bỏ vào trong ( có lẽ đi hỏi lãnh đạo). Lúc này đang làm việc tại trạm gác phía trước trạm chứ chưa vào trong.
Khoảng 10p sau thì CSGT 1 yêu cầu mình vào phía trong trạm để làm việc, đây là dãy bàn đá phía sau căn tin của trạm.
Lúc này xuất hiện thêm 1 CSGT già, có lẽ là sếp. CSGT này cũng phân tích là mình đi sai, dẫn điều 13 của Luật GTĐB. Còn nói thêm là hôm trước phóng viên VOV giao thông cũng cải trang để ghi nhận ở đây và cũng bị lập biên bản như thường.
Nhì nhằng tranh cãi 1 lúc mình cũng không chịu xuất trình giấy tờ và không công nhận lỗi. Lúc này mấy CSGT này làm căng, đòi tạm giữ phương tiện nếu mình không chịu xuất trình giấy tờ để lập biên bản.
Do đã tối và đi cùng vợ nên mình chấp nhận lập biên bản để về nhà, có gì tính tiếp. Lúc lập biên bản mình có ghi thêm ý kiến của mình mặc dù CSGT không đồng ý.
Mình up thêm clip lúc cãi nhau tại trạm, biên bản xử phạt để mọi người xem.

Túm lại cho mình hỏi:
- Bây giờ mình nên khiếu nại hay tiến hành khởi kiện?
- Bác nào rành về thủ tục giấy tờ, viết đơn thì giúp mình khoản này với.
Mình quyết định sẽ theo vụ này tới cùng, các bác trên diễn đàn có kiến thức chuyên sâu và kinh nghiệm thì mình rất mong nhận được sự hỗ trợ từ các bác.
Cảm ơn rất nhiều!!!
Em có 2 file ghi âm cãi nhau đã up lên soundcloud nhưng không chèn được vào bài. Các bác vào link giúp em
https://soundcloud.com/le-hong-viet/cai-nhau-ngoai-duong
https://soundcloud.com/le-hong-viet/voice-31
Copy lại lời trên FB "Đồng hành cùng bạn đường" của bác CTV Trịnh Minh Hiền - Chuyên mục "Đồng Hành cùng bạn đường" - Đài PT-TH Đồng Nai:
"Theo QĐ của Bộ GTVT cho phép tất cả các xe ô tô được phép lưu thông ở hai làn trên QL1A qua địa bạn Tỉnh Đồng Nai, cụ thể: từ km 1811, tại xã Bảo Hoà, Huyện Xuân Lộc cho đến ngã ba đường tránh Biên Hoà (QL1-Võ Nguyên Giáp) tại xã Bình Minh, Huyện Trảng Bom. QĐ cho phép được đi hai làn (trộn làn), nơi nào có dãy phân cách cứng (bê tông) giữa tim đường. Nơi nào có vạch sơn làn đường xuyên suốt, có biển báo cấm vượt, tại đèo dốc, đường cong, cầu vượt (Thị xã Long Khánh)... Tuyệt đối không được phép vượt hoặc trộn làn. Còn biển báo cho phép trộn làn: QL1 từ ngã ba đường tránh về đến ngã tư Dầu Giây, do Cty Cường Thuận đã cắm rồi. Còn QL1 từ ngã tư DG đến xã Bảo Hoà do Cty cầu đường 319 chưa kịp cắm bảng vì kẹt mấy ngày nghỉ Lễ. Có thể sắp tới đơn vị này sẽ lắp cho xong. Nhưng đã cho phép thì chúng ta cứ áp dụng theo QĐ mà lưu thông nhé.!"

Hạng C
30/7/12
548
501
93
Nếu bác nào ở đia phận ĐN quan sãt xem BB đã gắn chưa, lên đây mở thớt mới thông báo cho mọi người