Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Vậy em dự 2 thằng có mâu thuẫn với nhau nên bác càng nên tránh xa, để họ giải quyết với nhau. Sau có xe nhưng bác nhấp thắng nhẹ cũng không ảnh hưởng gì.
dạ. E nghĩ vậy đó. Bác comment đầu tiên rất tinh tế, e cũng suy nghĩ theo hướng đó. Chứ e có làm gì nên tội đâu.:(:(

• Haha
Reactions: hung279
Hạng B2
14/4/15
491
2.653
93
Bác Chủ chỉ quen chạy ở nước ngoài thôi, qua VN nó khác.
Quốc lộ 22b (đoạn Gò Dầu - Tây Ninh) hay tỉnh lộ 10 đi Đức Hòa chỉ cho xe tải chạy len ngoài, bác Chủ lên đấy mà chạy len trái max tốc độ , khi có Container muốn vượt không biết bác ấy có gan mà chạy len trái không? Nên nhớ là ở VN thì Container thường không bị max tốc độ đâu nhé.
Việc chạy 2 xe song song rất nguy hiểm dù là 2 tài không hiềm khích nhau, trên cao tốc ngoài đồng trống khi có lốc đi ngang qua 2 xe sẽ tự động va vào nhau (vận tốc càng cao xác suất va nhau càng lớn) .
Trường hợp này có vẻ xe đen muốn mượn xe chủ thớt để khóa xe trắng, không cho nó vượt. Nên nếu xe chủ thớt giảm tốc thì chiếc đen nó cũng giảm theo thôi. Nói chung anh thớt xui.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2698245
Video: 51k-096.17
Tình huống tóm tắt:
- Em đi XLHN hướng về cầu Sài Gòn, ngay khu vực Thảo Điền
- Tốc độ: ~69-72 km/h
- Một xe đen tự nhiên vọt lên đi ngag hàng với e
- Khoảng 7-10 giây sau, đột nhiên e Toy vọt lên ngang xe e, e giật bắn mình.
- Kệ nó, e giữ nguyên tốc độ, nhưng xe đen có vẻ “nhấp nhả” thắng.
- Thêm chừng 15s sau thì xe đen vọt lên, nhân tiện xe trắng tạt ngay đầu xe em…. xem thêm ở clip. E thắng kịp, ko thì “Bum” 1 cái liền.
- Xe trắng hạ kiếng xuống, 1 cái đầu nhuộm và bù xù nói gì đó, e cũng ko kịp nghe vì e tiếp tục đi .. ngay chân dốc cầu SG.
- Xong xe trắng chạy như vũ bão lên cầu SG và mất tầm mắt luôn.

E hy vọng tãi xế xe Toy 51K-096.17 cứ kiểu chạy như thế có ngày sẽ “toi” thật sự. Cầu nó mau về với ông bà cho lẹ, chứ chạy kiểu đó gây hoạ nhanh lắm.
E chả buồn chả vui, kệ mịa nó thôi. Nhân tiện ngồi rảnh post clip câc bác xem chơi và nhẹ chân ga, lạnh cái đầu cho bà con khác nhờ .:(:(

P/S 1: đoạn cuối clip chiếc xe trắng là anh í chạy như ma đuổi, anh xào chẻ loạn xạ như về gặp cha mẹ lần cuối ấy. E chạy 65 km/h mà anh ấy qua cái vù. bà cả và 2 con e nhìn bảo thế nào anh ấy cũng gây tai nạn, kêu em tránh xa xíu, lỡ đụng mình ở xa phía sau không saoo_O

p/s 2:
E ghi lại cho rõ nè: e chạy bình thường max tốc độ cho phép, 1 xe khác đi lên ngang, rôi 1 xe khác đu đít xe kia rồi qua qua chèn ép xe e. Như vậy là e sai sao?

View attachment 2701388

Câu hỏi của e: nếu e thắng ko kịp, e đụng xe trắng, vậy là ai sẽ đền ai? Đó là câu hỏi chính của em đó các bác ơi.
Xe trắng chạy như vậy là vô văn hoá!
Bác chủ chạy vậy là đúng: đúng làn, đúng tốc độ. Muốn vượt xe khác thì phải quan sát chứ không phải cái kiểu:"Tôi đá xi-nhan rồi thì tôi muốn làm gì làm", chỉ có lũ mất dạy mới làm như vậy thôi.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Đoạn rẽ từ Estella ra chỉ tầm hơn 3km tẹo thôi bác. Đoạn clip full của e là đúng 3 phút từ khi đền đỏ đến đoạn e cắt. E đứng đầu đoàn rẽ trái mà ( e thấy 2 chú áo vàng phía bên kia đường) Từ lúc đề pa và đến chân cầu SG thì clip 3 phút thì e chắc chắn trên 60 rồi còn gì. Đề pa đâu phải đạp phát luat ga đâu hèn. clip chỉ 1phut 30 giây do copy qua wifi của Cam Xiaome cùi bắp của e ấy mà.

Phía sau e có xe nữa , thắng lại thằng sau nó chửi trong đầu ấy. Khi gần đến chân cầu, e bắt đầu buông ga giữ thắng, xe đen nó thắng cái rột đó. Nên nhiều bác bảo e chạy chậm là thế. vì chỉ là khúc cuối clip. E mà chạy nhanh nữa làm gì có phim mà tranh luận ở đây hén.
E định lấy clip mà đã bin chèn. Ko có clip full. Đúng là sơ suất thật.

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93
Tình huống rất thường gặp, bọn xe tải hoặc hoa mai phương trang hống hách thường hay ép mình để vượt theo cách này. Trong tình huống này mình sẽ lẫy số bắn lên một quảng xa nhảy vào vùng an toàn để bọn kia hoặc sau lưng hoặc có chổ để vượt. Đa phần trường hợp thì mình nhìn kính hậu rồi đá thắng cho bọn nó chạy trước :). Nó mắc ỉa hoặc chạy trốn kỷ niệm nên mình buộc nhường!

• Like
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Ông cứ chạy song song , nó chả quánh ông là may rồi . Chạy ở Việt nam phải nhìn 360 độ, mà làm gì có nước nào chạy xe chỉ nhìn phía trước nhỉ ?

• Like
Reactions: HP
HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
Toy trắng sai, nhưng bác cần xem lại cách đi, một là vượt xe đen hẳn, hai là đi chậm để xe khác còn vượt qua, chứ song song kiểu này nó ko ép cũng có thằng khác ép. Đúng ra là thằng đen chay ngu thật, hay nó chơi bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Trường hợp này có vẻ xe đen muốn mượn xe chủ thớt để khóa xe trắng, không cho nó vượt. Nên nếu xe chủ thớt giảm tốc thì chiếc đen nó cũng giảm theo thôi. Nói chung anh thớt xui.

Biết là vậy nhưng nếu Bác Chủ nhả chân ga 1 tý thì tội lỗi về hết thằng xe đen khỏi tranh cải

• Like
Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Ông cứ chạy song song , nó chả quánh ông là may rồi . Chạy ở Việt nam phải nhìn 360 độ, mà làm gì có nước nào chạy xe chỉ nhìn phía trước nhỉ ?
kakaka . Bác chắc chắn là đồng đảng của xe trắng. E miễn bàn nhé.
Chọc bác xíu cho vui, bác đọc và xem ko kỹ thôi. E đã nói bao lần: e thắng giảm ko được vì phía sau có xe nữa rồi. Còn vọt lên quá tốc độ e ăn biên bản. Mấy bác lừoi đọc mà phán như thánh phán ấy ( may mà e đã túm túm gọn lại rồi).

• Like
Reactions: Tinabien